Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mua Laptop để vẽ 3D và dùng các chương trình đồ họa cấu hình cao REVIT...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi nguoiviet, 2/10/14.

Lượt xem: 7,866

1. nguoiviet Mới đăng kí

Chào anh chị diễn đàn , hiện tại em đang muốn mua Laptop cấu hình cao để phục vụ công việc , như vẽ 3dmax , revit, photoshop , và các phần mềm đồ họa khác .... Giá trong tầm không quá 20 triệu , Em đang nghiêng về DELL
    Các anh chị có kinh nghiệm tư vấn dùm em nhé để tránh mua lãng phí mà ko cần tới !
    Em cám ơn !

...
  2. nvp888

nvp888 Thành viên cấp 1

Dell Precision m6600 i7 2760 Quadro 3000M. Thinkking.vn. Mình không phải seeder đâu nha. Mình mua 1 con m6600 ở đó r` (i7 2820, 4000m). khá là OK.
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Dell precision, Thinkpad, Hp workstation,... Tầm 20 triệu thì thớt chịu khó xài hàng cũ đi :)
  4. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

mua laptop để cày đồ họa đã là lãng phí không cần tới rồi đó :3
  5. nguoiviet

nguoiviet Mới đăng kí

Mong ae tư vấn thêm , công vệc trước mắt đòi hỏi đi nhiều nên muốn mua 1 máy có cấu hình vừa tầm để vẽ 3d và đồ họa ,chứ ko cần cao lắm đâu ạ
  6. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

Vẽ 3D thì sắm e máy bàn nhé bạn, Laptop mà cấu hình không cao mà vẽ 3D thì không chịu nổi đâu, chỉ được 1 năm hoặc hơn 1 năm là máy xuống cấp lắm rồi.

Lap mình Core i7, ổ cứng SSD, RAM 8Gb, GTX 660M mà nhiều lúc còn chịu không nổi khi vẽ Revit.
  7. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

8. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

9. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

2 máy này là hàng xách tay từ US nên không phải mới 100%, ở VN hầu như không bán những dòng laptop cao cấp của DELL, Lenovo, HP ... chỉ có thằng Asus thôi!!
  10. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

11. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Nhu cầu của bạn nếu ko di chuyển nhiều thì nên làm bộ máy PC. Cấu hình mạnh hơn, giải nhiệt tốt. Sau này nâng cấp cũng dễ.

Ủng hộ diễn đàn