Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn ráp máy bàn tầm 20 triệu làm đồ họa, render

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi greenysinsin, 17/9/13.

Lượt xem: 11,539

1. greenysinsin Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đang cần ráp 1 bộ máy bàn giá tầm 20 triệu (chỉ tính thùng máy, chưa tính màn hình, linh tinh này nọ), ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.
    Nhu cầu sử dụng như sau:
    - Photoshop: dùng hiệu ứng khá nhiều, file xử lý độ phân giải khoảng 5000x5000 px. Cần tốc độ xử lý nhanh
    - Illustrator: dùng khá nhiều object và effect trên mỗi object, cần tốc độ xử lý nhanh
    - After Effect: Dùng thiết kế clip 3D, cần render nhanh, vì mình dùng render liên tục mỗi ngày
    - Chơi game khủng (cái này phụ thôi)

Không biết đòi hỏi có quá đáng không, nhưng mình ko rành lắm về linh kiện máy tính. Nếu 20 chưa đủ chắc nhích thêm chút đỉnh cũng được.
    Thank các bạn nhiều :)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đồ họa thì cứ dùng dòng máy MAC ấy thớt, còn 20tr thì cấu hình cũng khá ngon rồi. Còn các thông số cấu hình mình cũng không am hiểu lắm. Nên ráp con i7, ram 16GB vì ta xử lý phim ảnh trên Ae rất cần bộ nhớ lớn + ổ đĩa 500GB nữa. Chưa kể các thứ khác...
  3. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Hơn 20tr bác làm dàn này là ổn :

CPU:AMD Vishera FXV2 8350 4.0GHz ( 4.2GHz Turbo ) AM3+ 8 Cores - Box (Chính hãng )(BH 36 Tháng .)
    Tản nhiệt CPU : Zalman CNPS 10X Performa - Extreme Cooling Performance (BH 12 Tháng)
    Ram: Corsair Vengeance Blue 8GB ( 2x4GB ) DDR3 bus 1600 cas 9 (BH 36 Tháng)
    VGA - Card màn hình: Gigabyte GTX 660 Windforce OC 2GB ( 192 bit ) DDR5 PCI Gen 3(BH 36 Tháng)
    xem thêm link card đồ họa:
    http://tandoanh.vn/san-pham/2194/gigabyte-gtx-660-ti-windforce-oc-2gb--192-bit--ddr5--pci-gen-3.html
    Mainboard AMD: Gigabyte 970A-D3P (BH 36 Tháng)
    xem thêm link bo mạch chủ:
    http://www.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=4642#ov
    HDD : Western Digital Caviar Red 1TB - 24/7 64MB cache Sata 3(BH 36 Tháng)
    Case - Vỏ máy tính: Zalman Z3 Plus - ATX Tower Case(BH 12 Tháng)
    Nguồn máy tính: Zalman LX-500 500W - Single Rail - Active PFC - 85% Efficiency(BH 36 tháng .)

P/s: Một vài tham số tham khảo,thớt có thể đợi các anh em khác tư vấn thêm nhé!Dàn này hôm rồi mình ráp cho khách,case máy thôi đấy thêm thiết bị ngoại vi giá có thể lên gần 32tr hoàn chỉnh! :D :D
    greenysinsin thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

5. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Dù Kun VietDesigner Bạn cho mình link 1 con Mac để làm đồ họa nào mà giá 20 củ được ko.... ( Máy bàn nhá)
    Với lại thớt chơi game nữa mà... Mac thì chơi được mấy trò.

Cấu hình này cũng gần giống như bạn pkcdance :D

CPU: Intel Xeon E3-1230V3 3.3GHz (3.7GHz Turbo Boost ) Haswell LGA 1150
    Mainboard: Asus H87 PRO - LGA 1150
    Tản nhiệt khí: Zalman CNPS 12X
    Ram: Corsair Dominator Platinium 8GB ( 2x4GB ) Bus 2133 Cas 9
    VGA: MSI Nvidia GTX 660 Ti+ Twin Frozc OC 3GB
    HDD: Western Digital Caviar Red 1TB - 24/7 64MB cache Sata 3
    Case: THOR Aresa Mid-Tower Gaming Case
    Nguồn: Cooler Master Thunder 500W
    Ổ đĩa quang: DVD RW Asus 24B1ST
    Tổng cộng: 23.5 củ

Nếu dư giả bạn có thể tậu thêm 1 em SSD
  6. pkcdance

7. Thành Lộc

pkcdance macmini thì render chịu sao nỗi :))
  8. pkcdance

Thành Lộc haha render thì chưa tính cái mac mini ấy đâu bạn! :)) nhỉnh thêm tý đỉnh có thể có con mac mini cấu hình cao hơn một xíu!chớ mac desktop kiếm giá mềm hơi khó à! :D
  9. greenysinsin

greenysinsin Mới đăng kí

Thank các pro nhiều, đặc biệt là pkcdance và Thành Lộc
    Chắc mình ko kham nổi hàng Apple rồi :-&
    H chắc gác cái vụ gaming qua một bên, chủ yếu quan trọng nhất là render nhanh, thứ hai là xử lý photoshop, illustrator mượt thôi :P
    Thằng bạn bảo mua Quadro với CPU Xeon là tốt nhất, không biết phải ko ạ???
  10. Thành Lộc

Nếu bạn gác cái gameming lại thì nên mua Quardo Fermi 2000 (12 củ) hoặc Quardo Fermi 600 (4.5 củ)
  11. MissMabu

MissMabu Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn