Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về chỗ học vẽ tranh sơn dầu ở sài gòn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi chipxinh2310, 30/4/13.

Lượt xem: 7,829

1. chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Như tít ạ, vì lí do công việc và cũng là đam mê, mình đang có ý định đi học vẽ tranh sơn dầu. Mình cũng đã google nhưng mà nhiều thông tin quá, mà mình lại không rành về mảng sơn dầu. Nên bạn nào biết thì xin tư vấn địa điểm cho mình với. (._.")

P/s: Bác nào ở sài gòn có cùng sở thích với em nếu có thể thì giao lưu cafe học hỏi ợ (._.")

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Hình như gần đường Lê Hồng Phong _ Q11 có nguyên 1 dãy phố chuyên vẽ và sao chép tranh sơn đầu đó em .
  3. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Đó là đường Trần Phú, nhưng em hỏi thì người ta nói không dạy :(
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

kinh, định chuyển sang nghề chép tranh à :D
    chipxinh2310 thích bài viết này
  5. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Thì nhỏ giờ em toàn chép tranh mà, nhưng là tranh thêu :D
    hungnguyen.dlsghth02x1 thích bài viết này.
  6. hungnguyen.dlsg

hungnguyen.dlsg Mới đăng kí

Như tít ạ, vì lí do công việc và cũng là đam mê, mình đang có ý định đi học vẽ tranh sơn dầu. Mình cũng đã google nhưng mà nhiều thông tin quá, mà mình lại không rành về mảng sơn dầu. Nên bạn nào biết thì xin tư vấn địa điểm cho mình với. (._.")

P/s: Bác nào ở sài gòn có cùng sở thích với em nếu có thể thì giao lưu cafe học hỏi ợ (._.")
    mình cũng thích vẽ, nhưng đã không theo đuổi lâu lắm rồi, giờ định đi học, cũng không biết bắt đầu từ đâu
    chipxinh2310 thích bài viết này
  7. rogcon88

rogcon88 Mới đăng kí

bạn thử tham gia khóa học vẽ tranh sơn dầu của lớp vẽ PP xem sao nhé, mình thấy ở đây dạy khá tốt so với các gallery bên ngoài.
    Đây là lớp do thầy Phước trực tiếp giảng dạy, thầy là họa sĩ - hội viên hội mỹ thuật tphcm, nên cách dạy khá thực tế đó...
    thầy có dạy vẽ chân dung nữa đó...
    số đt thầy đây: 0903 819 619
    Địa chỉ: 11 Yên Đỗ, P. Tân Thành, Q.Tân Phú
    web: vechandung.com
  8. trungvuong

trungvuong Mới đăng kí

Hiện tại mình cũng đang tìm chổ học vẽ tranh sơn dầu, mà không biết học đâu cho có chất lượng. Thấy bên Bùi Viện Q1 tuyển thợ vẽ quá trời,muốn biết một tí nhớ mai mốt đói qua qua đó chép tranh thuê vài tháng xem hương vị nó thế nào :D . Bây giờ thì muốn đi học vài khóa cho nó bài bản mà không biết học đâu cho gần (Mình làm Q1, học buổi tối ).
  9. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

hì mình cũng thích vẽ mà chưa có điều kiện để học toàn học lóm trên mạng nên cứ chớp nhoáng rồi nản không biết bắt đầu từ đâu

Ủng hộ diễn đàn