Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về lệnh Powerclip trong corel Draw12

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi nguyen_tcn, 23/7/14.

Lượt xem: 5,994

1. nguyen_tcn Mới đăng kí

Thân chào mọi người!
    Em xin đi thẳng vào vấn đề.
    Em đang dùng Draw 12, khi sử dụng lệnh Powerclip để giữ lại một phần đối tượng cần thiết trong khung bất kỳ. Nhưng cứ mỗi khi em cắt nó là nó lại lấy từ tâm của đối tượng cần cắt lấy đều ra các phía mà nhất định không chịu cắt những vị trí mình mong muốn. Em đã thử bỏ bắt điểm nhưng tình trạng vẫn không thay đổi gì.
    Các cao nhân có mưu cao gì tư vấn giúp em với!
    Chân thành cám ơn!
    Thân ái!

...
  2. nguyen_tcn

nguyen_tcn Mới đăng kí

Các cao nhân vô giúp em mới.
  3. vevoianh0101

vevoianh0101 Thành viên cấp 1

Sau khi bạn đã power clip rồi để chỉnh sửa bạn vào Effects --> PowerClip --> Edit PowerClip
  4. nguyen_tcn

nguyen_tcn Mới đăng kí

Hi hi. em cám ơn bác nhé. Tại em tự mày mò học mót nên trả biết gì cả. Dân cơ khí nhưng lại thích làm ấy cái này.

Ủng hộ diễn đàn