Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin TUT vẽ Vector từ hình có sẵn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi heheola, 28/11/14.

Lượt xem: 3,794

1. heheola Thành viên cấp 1

TÌnh hình là mình có 1 số hình Chibi đơn giản và mình muốn vẽ lại, chính xác hơn là đồ lại hình đó bằng Corel nhưng tìm trên 4rum ko thấy bạn nào chỉ cách hết. Bạn nào pro có thể cho mình xin 1 cái hướng dẫn được ko?
    Nhân tiện cho mình hỏi mình vẽ hình bằng Paint tool SAI có chuyển file sang COrel được ko vậy?

...
  2. cuongbaolocnet

cuongbaolocnet Thành viên cấp 1

cứ thấy nét nào chính thì đồ lại thôi :D
    mà nó thuộc về kỹ năng chứ đâu phải tut hay chích choác gì ta
  3. heheola

heheola Thành viên cấp 1

MÌnh ko bik làm sao hết mà @@!
  4. heheola

heheola Thành viên cấp 1

Bạn hướng dẫn mình cách tạo 1 trang đè lên trên trong suốt để đồ lại dc hok? Trc h mình xài Paint tool SAI rất đơn giản h chuyển qua cái này mình chưa bik j hết @@!
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

heheola ở corel
    1. Import ảnh vào corel
    2. Mở công cụ quản lý layer: Tool/Object Manager
    3. Khóa layer chứa file ảnh
    4. Tạo layer mới và bắt đầu vẽ trên layer mới này

Còn cách vẽ thì .... đọc Help của Corel :D
    heheola thích bài viết này
  6. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

làm theo cách của #5 đi hoặc lên tìm tut của corel trên youtube đó
    bạn ở SG ghé nhà mình mình cho quyển sách học corel học lâu rồi giờ k cần nó nữa
    heheola thích bài viết này
  7. heheola

heheola Thành viên cấp 1

Mình tự mò ra rồi bạn. Do mới chuyển wua corel nên chưa bik. Chứ vào quản lý layer rùi đồ lại là xong
    Hjhj
  8. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

SAI chuyển qua PTS thì xài được , corel chưa thử , nhưng chắc ko đc đâu

Ủng hộ diễn đàn