Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin xỏ] Mình cần tut về chỉnh sửa răng bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi darkdeviltk123, 9/11/14.

Lượt xem: 18,008

1. darkdeviltk123 Mới đăng kí

Hiện tại mình đang cần chỉnh sửa một bức ảnh mà nhân vật chính bị cười hở lợi,mình muốn che khuyết điểm này đi.
    Bác nào có kinh nghiệm hay tut chỉnh sửa thì giúp mình với.
    Thank all :D
    Ví dụ như của ảnh của Ngọc Trinh này nè:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/11/14
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Bạn up tấm hình lên sẽ dễ giải quyết hơn đó :)
  3. darkdeviltk123

darkdeviltk123 Mới đăng kí

HanTal U đã chỉnh sửa bài viết, thank bác đã ngó qua, có tut gì về vấn đề này share mình với nhé
  4. HanTal U

Ý bạn là vầy phải ko ? Tớ làm hơi nhanh nên cũng ko hoàn mỹ lắm và tớ có kéo thêm cái môi dưới về vì thấy nó hơi ... méo :)
  5. darkdeviltk123

HanTal U cũng kiểu kiểu ấy đó , bác hướng dẫn em với đc không :D
  6. HanTal U

Tớ dùng Liquify (Ctrl + Shift + X) để kéo môi trên xuống 1 chút rồi dùng Clone (S) để làm mờ phần nứu còn lại 1 chút rồi dùng Lasso (L) để chọn quanh vùng răng 1 chút, chỉnh feather lên khoảng 0.5 - 1 rồi dùng Levels chỉnh độ sáng tổng thể của răng lên 1 chút.

Chúc bạn thành công !
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/11/14
    hoaivietcuikho thích bài viết này.
  7. darkdeviltk123

8. cuikho

cuikho Thành viên cấp 1

hay cái này đơn giản
  9. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Quậy thử xem. Miệng mình nhỏ wá. Chỉnh tí cho rộng cho hào sảng :v

Ủng hộ diễn đàn