Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin Xỏ] tìm giúp mình cái background này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gintaforever, 3/1/14.

Lượt xem: 1,965

1. Gintaforever Mới đăng kí

như tít, mong mọi ng` tìm hộ cái backfround này, hoặc là kiểu như thế này
    cảm ơn mọi ng` nhiều!

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

sao cậu không thử tự design lại nó bằng photoshop nhỉ :D
    mình gợi ý nhá, cậu tạo một cái gradient ở phía dưới, phía trên dùng brush hoặc pattern tuyết là oke :3 :3:3 :3
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

tự tạo cũng được mà, kiếm vừa lâu mà vừa ko biết có hợp kích thước ko
  4. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Có khó gì đâu trời :|
    Tự tạo nó hay hơn
  5. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

dung brush hơn :D
  6. Gintaforever

Gintaforever Mới đăng kí

vấn đề là mình mới tập des, chưa biêt cách
    mong các bạn hướng dẫn cho mình cụ thể hơn.
    cảm ơn trước nha :)

fb của mình để tiện liên lạc
    facebook.com/Mr.GjnTa
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn mở file hình này, chọn công cụ Gradient bên cột trái, chắc là bạn biết Gradient, và đặt màu cho Gradient, nhấn dup vào đặt màu cho Gradient, màu Gradient 1 đầu tiên, thì dưa lên lấy mép cao trên cùng, màu Gradient thứ 2, thì đưa chuột xuống sát mép màu dưới, rùi kéo Gradient 1 phát từ trên cùng xuống sát mép dưới, nếu ngược màu, thì kéo Gradient ngược lại từ dưới lên trên.

Mép bên trái có đen mờ ít ít, thì làm thêm 1 Layer 1 Gradient nữa từ màu đó đến trong suốt, muốn trong suốt thì trong chọn màu cho Gradient, có ô trên là Opacity, đẩy về 0% chọn màu Trắng Trắng cho có lệ, thật ra là nó trong suốt kéo Gradient từ trái sang phải, là xong.

Tuyết thì dùng Brushes Chấm Tùm Lum Tum Tà Lây : :))

http://all-free-download.com/photoshop-brushes/star_clusters_178186.html

Cuối cùng thì chắc là bạn tự biết xóa file Mẫu trên kia đó đó, chỉ lấy những gì bạn làm thoai.

Chỉnh sửa lần cuối: 28/2/14
    Gintaforever thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn