Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến một tẹo ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi TùngSummer, 23/6/12.

Lượt xem: 2,382

1. TùngSummer Thành viên cấp 1

Mặc dù tập tành đc khá lâu rồi, nhưng em toàn làm theo tut :) trông chả hợp gì luôn:) còn mấy pic này em liều mình tự blend, chả biết có hợp ko. mong mọi ng góp ý!
    stock hơi xấu nên em sợ chỉnh màu nó lại nhòe ra nên k dám. Bác nào có cách làm cho stock đẹp hơn thì chỉ luôn hộ em nha. em cám ơn nhiều:)
    [​IMG][​IMG]

...
    Ph.D thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mấy dạng ảnh như thế này thì nên để nguyên là chất nhất :)
    Asio FlammeusTùngSummer thích bài viết này.
  3. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Tấm thứ nhất nhé, nên xoay lại cho dễ nhìn (mỏi cổ quá), với lại nên xóa luôn cái vết sẹo trên tay Mod -> nhìn phản cảm quá.
    Tấm thứ 2, tạm ok.
    Tấm thứ 3, giảm bớt xanh xuống tí nữa. nếu muốn làm nổi bật mod trên phải thì Blur các phần còn lại.
    TùngSummer thích bài viết này
  4. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Tấm thứ 2 bác làm thành ra nó nhợt nhạt rồi. Mấy tấm kiểu này không nên blur mờ mờ thế kia, nhìn ảo lắm. Mấy dạng này thì chỉnh sáng, cho màu tươi tí là được rồi
  5. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

hình lưu niệm mình ko bao giờ PTS mình muốn nó thật nhất ..^^
  6. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Theo mình thì chỉ nên blend ảnh có mục đích hoặc có chủ đề thôi, như trong nhiếp ảnh người ta gọi là concept ấy :) bức ảnh tâm trạng có thể blend màu tối, nhợt nhạt hay bức ảnh tươi vui thì có thể blend màu tươi sáng, tùy theo mục đích bức ảnh chứ blend những tấm mang tính lưu niệm thế này thì ko có màu gì ưng ý được đâu bạn ạ, có thì chỉ có chỉnh cho nó sáng hình lên thôi ;))
  7. Anh Tuấn

Anh Tuấn Thành viên cấp 2

Những bức ảnh dạng này không nên blend nhiều , chỉ cần chỉnh ánh sáng , độ nét và chỉnh sửa các chi tiết thôi ...
    Mình nghĩ nếu bạn muốn tự làm những bức ảnh của mình , thì trước hết nên chụp những bức ảnh thật đẹp , có bố cục và nội dung .
  8. TùngSummer

TùngSummer Thành viên cấp 1

mình định làm nó giống như chụp vào lúc trời hơi âm u ấy, nhưng mà k làm đc:) nên để như thê:) bạn có cách nào ko chỉ giúp với:)
    @Nhân Sinh: Mod khắt khe thế:) em luyện tay thôi mà:)
    @Anh Tuấn:hì hì tks anh nhé. em đang chờ cái tut làm mấy pic của anh đây:)
    @Anh Admin tiến sĩ: ảnh dìm hàng chắc chả ai blend đâu anh:)
  9. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Khắt khe gì, đấy là quan điểm của mình thôi :))
  10. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Mấy cái hình này sao Blend để đẹp được :-j

Ủng hộ diễn đàn