Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ XIN Ý KIẾN ] So Sánh Combo 18 - 55 mm f/3.5-5.6 + 50 mm f/1.8D Với 24-85 f/2.4-4

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi San0 Lê, 11/10/13.

Lượt xem: 2,804

1. San0 Lê Mới đăng kí

Như tiêu đề , e xin hỏi ý kiến của các tiền bối về sự so sánh trên , chuyện là e đang xài 2 e lens Nikon là 18-55 với 50mm nhưng cái 50mm của e là ống film, không có AF, phải lấy nét bằng tay nên e cũng hơi khó chịu. Qua 1 người bạn + việc kham thảo trên mạng e đã yêu e Phở Đặc Biệt (24-85) mất rồi. Nay e muốn chuyển nhưng không biết là có nên không, Mong các tiền bối cho ý kiến .

Em đang xài máy Nikon D90

Chân Thành Cảm Ơn

...
  2. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Xúc em 18-105 đi bạn ơi! Giá 6 - 7 tr mà chất lượng khá ổn cơ động hoàn hảo! D90 là crop mà 24 X 1.5 thì không có wide lỡ chụp phong cảnh hay lưu niệm gia đình bạn bè trong không gian hẹp ko ngon lắm! Mình khuyên bạn nên rước em 18-105 kit dùng nếu có điều kiện thêm em nano 60 micro 2.8 khoảng 10 củ thì đủ làm nghề lun :))
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Crop tiêu cự 24 cũng thoải mái wide rồi nhé :))

Ủng hộ diễn đàn