Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến về Cinema 4D và 3Dmax

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi trần mạnh lập, 24/7/13.

?

Phần mềm 3d nào phù hợp nhất

1. 3Dmax

66.7%
  2. Cinema 4D

33.3%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 6,335

1. trần mạnh lập Mới đăng kí

Xin chào các bác,
    Em là 1 tay ngang design và rất đam mê trong lĩnh vực này. Hè này em đang có dự định là học về 3d nhưng tham khảo nhiều nguồn em vẫn chưa tìm ra được kết luận cuối cùng là nên học 3Dmax hay là Cinema 4D?
    Em đang tính học 3d để dựng khối 1 số sản phẩm và cả trang trí nội thất- dựng sân khấu. Nhưng em cũng thích là tự làm 1 cái giới thiệu bản thân theo kiểu Motion graphic- chỉ cần đơn giản thui không cần màu mè cho lắm.
    Có bác nào rành thì chỉ dùm em với chứ em đọc mấy cái diễn đàn nó cãi nhau nhiều quá em không biết đường mà mò :).
    Chân thành cảm ơn các bác
    P/s: Đây là lần đầu tiên post bài nên có gì sai sót admin hay mod chỉnh sửa dùm em nhé...

...
  2. iCrystark

iCrystark Mới đăng kí

Mình thì học C4D được 3 năm và mình kết luận là dùng C4D dễ hơn 3dmax. Nhưng 3dmax có nhiều plugin hơn C4D. Phim như hollywood thì họ dùng 3dmax.

Bạn thiết kế nội thất thì dùng 3Dmax còn motion-Graphics thì C4D. Mình chuyên về motion graphics nên C4D, lâu lâu cũng làm ảnh tĩnh nhưng vẫn C4D vì nó dễ xài và nhẹ hơn 3dmax
  3. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

game : 3D MAX
    phim : 3D MAYA
    montion : C4D
    modeling : Zbrush
    nói chung bạn cứ nên thử hết , thích cái nào thì luyện cái đó thôi...

Ủng hộ diễn đàn