Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến về giao diện web của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi nguyễn vũ seo, 10/4/14.

Lượt xem: 3,210

1. nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Các bạn xem giúp mình giao diện web của mình đẹp hay xấu mà sao khách hàng vẫn thường xuyên truy cập mà không có khách ký hợp đồng.

web của mình là: http://hotcongnghe.com/

1 ngày có thể lên đến 100 khách vậy mà 1 tháng chỉ có khoản 1 đến 2 hợp đồng làm công ty của em khó có thể duy trì.

Cứ văng đá nếu thấy xấu các bạn nhé mình cần rất nhiều ý kiến của các bạn nếu các bạn có ý tưởng nào về giao diện web xin cứ nói mình sẽ sửa lại luôn.

...
  2. Zeliel

Zeliel Thành viên cấp 1

mong bạn đừng buồn chứ mình thấy thiết kế xấu thật. Nhìn vô trang chủ đã vậy rồi thì khách nào dám nhờ công ty bạn thiết kế, có lẽ giá rẻ nên chỉ được như vậy chăng?
  3. nguyễn vũ seo

nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Bạn có ý kiến gì cứ văng lên để mình xem mình sửa được ko. chứ giờ thì bó tay rồi
  4. Kid.Bi

Kid.Bi Thành viên cấp 1

không hợp @@ thấy sao sao
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Xấu quá, kiểu cũ rồi, màu sắc không nổi bật, sang trọng. Quả Banner Flash nhìn như kiểu mấy quảng cáo gas với in bạt ấy :O bác tham khảo mấy trang web khác đi
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

gần như chả biết đánh giá thế nào cả :-s
  7. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

mình dùng fifox
    thứ 1. mình nghĩ phần ' hỗ trợ và tư vần trên cùng' nên đưa xuống dưới mấy hình demo hoặc đưa nó vô page riêng ví dụ như lập 1page là about us chả hạn

2. trên firefox của mình hiển thị các box bị lỗi, bị hở ko khit nhau ( kể cả thanh menu )

mình chỉ soi ở 2cái nhỏ nhắn vậy trước thôi, còn lại để nkhác soi @@!
  8. nguyễn vũ seo

nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Khó nhỉ
    các box bị lỗi như thế nào bạn
  9. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

mình up hình rùi đó, phóng to lên và để í các viền là thấy, nó ko liền nhau
  10. Bao

Bao Thành viên cấp 2

mình ko chuyên về thiết kế web, mình chỉ làm bên thiết kế quảng cáo thôi
    nhưng theo mình cảm nhận được thì web của bạn chưa được sang trọng cho lắm, ở đây mình ko nói đẹp hay xấu, vì còn tuỳ mỗi người nhìn nhận.
    theo mình thì bạn nên cập nhật xu hướng thiết kế web hiện nay.
    hình như web của bạn nó đi theo 1 style mà trước giờ ngưới ta hay làm, nên ko có gì lạ, nói bạn đừng bùn nha, mình thấy nó mang hơi thở của "Quê hương" nhìu quá.
    Chúc bạn sẽ có thêm sáng tạo mới trong thiết kế web :D
  11. Fát

Fát Thành viên cấp 1

mình nghĩ nên theo xu hướng thiết kế web hiện nay đi
    flat, paralax gì gì đó ....
    chứ giao diện web trên thì thường quá không có gì lôi cuốn khách hàng
    và thêm phần typo cho text của web luôn, mình nhìn thì thấy nó chưa ấn tượng lắm
    mình nghĩ cái gì mà đầu tư công sức tốt thì chắc là kết quả tốt, dễ dàng thành công :)
  12. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

Nếu nói xấu thì bạn buồn..nhưng thú thật phải nói cho bạn biết là rất xấu,hình ảnh lòe loẹt,nhìn không có một tí gì là chuyên nghiệp cả.Cố gắng lên bạn \m/
  13. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bạn làm về dịch vụ thiết kế Web mà nhìn cái web của bạn thế này đếch ai người ta thuê @.@! thuê mình đê mình Design lại cho :))

NO comment vì thật sự quá xấu không thể comment vài 3 sửa đổi là giúp website của bạn đẹp lên được :)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  14. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Nói bạn đừng buồn, cái giao diện web bạn giống mấy cái miễn phí của bọn host free mình nghịch cách đây 7 năm. Hơn nữa, cách bố trí các mục, thông tin cho khách hàng tham khảo cũng lộn xộn, không có định hướng.
    Tốt nhất là bạn nên tham khảo một số trang web khác để xem cách họ bố trí nội dung thông tin, cái giao diện hiện tại vứt đi được rồi.
    Xuri thích bài viết này
  15. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Công nhận là cái giao diện này cũ quá rồi! Hồi windows vista mới ra thì giao diện này có thể là hot trend đấy! Nhưng từ đó tới giờ cũng phải 7 năm rồi :D. Cơ mà cách đây 7 năm thì giao diện này cũng ko đẹp!
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/4/14
    iViperious thích bài viết này
  16. Nhoc Maru

Nhoc Maru Mới đăng kí

;) Chào top 3 trước tết :D Giờ mới biết top 3 là 100 khách gọi 1 ngày đó, thanks nha. Bữa tớ cũng top 7 thấy khách gọi cũng ổn giờ văng khỏi top giống cậu rồi :D

Còn về khoản Design thì đúng là cậu với web500k là cùi nhất trang nhất :-s
  17. Xuri

Xuri Mới đăng kí

SR bạn éo phải xấu mà quá xấu ý ... 1 công ty thiết kế web mà xấu thế này thì éo ai dám làm
    Đập ngay vào mắt là đen ngòm ko có uy tín nếu trang web này là web sex tông màu thấy ổn
    Nói thật nhìn mấy cái Design của web này giống với bản mình thiết kế cách đây 2 3 năm :3
  18. kieu van truong

kieu van truong Mới đăng kí

bác nên thiết kế sao cho nó mang màu sắc hiện đại một chút ,chứ trông cứ như mấy cái Blog ngày xưa vậy..màu mè tối om ..Thiết kế màu sắc hài hòa một chút mới thu hút người xem..
  19. impossible

impossible Thành viên cấp 2

+ Không có logo công ty
    + Lần đầu thấy 1 trang web mà vào trang chủ, trên nav đập vào mắt đã là "mẫu tk web 900",... như vậy
    + BG xấu
    + Lần đầu tiên mình thấy phần thông tin về công ty của footer lại đi làm thành text rồi chèn lên bg như vậy. "thiết kế web" lại còn để chéo. 2 cột thông tin ở footer thì k theo hàng lối, đặt lung tung.
    Mình là người dưng click vào lướt chưa đến 10s đã đi ra thì bạn nghĩ khách hàng sẽ ntn? :D
  20. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Thật sự mà nói chỉ 1 từ "Xấu"

Ủng hộ diễn đàn