Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến về phông sân khấu .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Alchemist, 24/9/16.

Lượt xem: 2,125

1. Alchemist Thành viên cấp 1

Do là đang chập chững học photoshop mà cũng "được" nhờ làm cái phông sân khấu này cho trường nhưng tình hình là e đang chưa tưởng tượng ra mẫu thiết kế n sẽ ntn nữa. ( kích thước cao 4m, rộng 6m )
    Các ace nào có kho phông mẫu của photoshop or rảnh design test cho e một phông dùm với ạ.
    Ảnh dưới là ảnh e dùng để cover fb.
    Em xin cảm ơn :3

...
  2. Truong Max

Truong Max Thành viên cấp 1

Với kích thước đó không dùng Photoshop để làm đâu bạn ạ
    Alchemist thích bài viết này
  3. Alchemist

Alchemist Thành viên cấp 1

Vậy phải dùng cái gì vậy bạn :'(
  4. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Ctrl N trong PTS, chọn CMYK/RGB tuỳ nhà in , chọn kích thước 600cm x400cm, dpi chọn 96 đến 120 (tuỳ máy bạn yếu hay manh), quăng file PTS của bạn kéo vô cái file vừa tạo đó, rồi kéo ra cho vừa kích thước nhớ giữ alt+shift để ko bị móp méo file. Nếu file đã là vector hoặc ko bị giảm dung lượng nhiều (hay pixel không bị vỡ nặng) khi để zoom ở actualy size, thì có thể đem in được.
    Nhớ flatten toàn bộ, để đuôi dạng tif, cho nhẹ. Và in kích thước này làm phông nền thì in Hi-flex
    Thân
    Alchemist thích bài viết này
  5. Truong Max

Truong Max Thành viên cấp 1

Theo mình bạn dùng đồ họa Vector để làm còn về hệ màu thì mình chưa gặp 1 trường hợp nào khi đi in để RGB

Ủng hộ diễn đàn