Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xóa bóng mờ quanh chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hakhuong88, 7/12/14.

Lượt xem: 3,381

1. hakhuong88 Mới đăng kí

Chào các bác!
    Em có quyển sách dạng file ảnh in ra nó có viền đen quanh chữ, nhìn rất khó chịu, không biết có thủ thuật nào trong photoshop để xóa hết dc ko, và có cách nào để sửa đồng loạt 200 trang sách mà ko phải làm thủ công từng trang không. Hình ảnh 1 trang như dưới đây.
    Cám ơn các bác!!!!

...
    Phúc Đào thích bài viết này
  2. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Photoshop mà làm 200 trang như này thì đúng là...cáo nhân hay đại loại là siêu nhân =))
    jumb0sanlathakhuong88 thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái hình trên như là xuất ảnh đuôi jpg ở chất lượng kém nhất nên nó bị giảm chất lượng chứ sao nữa.
    Hà Bơhakhuong88 thích bài viết này.
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Mình làm sơ sơ với Levels của Photoshop thì được thế này. Bạn thử nghiên cứu thêm về Automate của Photoshop thì nó tự động sửa 200 ảnh luôn cho. Chứ ko ngồi mò mò cũng tốn time phết đấy
    hakhuong88 thích bài viết này
  5. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Mình bày bạn cách này hay lắm nhé :x lên google search action "Xóa bóng mờ quanh chữ" rồi down về sử dụng :)) xóa tất cả bóng mờ trong nháy mắt =))
    .
    .
    Mình đùa đấy T.T Xóa vài hình mình còn biết chứ 200 cái thì ...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/12/14
  6. hakhuong88

hakhuong88 Mới đăng kí

Cám các bác đã quan tâm. :) Đặc biệt là bác BlackLarson đã cất công làm demo. Ảnh của bác đã rất nét rồi. E cũng chỉ cẩn thế thôi. Bác có thể chỉ giúp e cách làm của bác dc ko. Máy e cài CS6 rùi.
  7. hanhdien94

hanhdien94 Banned

THỬ PHÁT XEM TN
  8. hanhdien94

hanhdien94 Banned

ẢNH HƠI MỜ
  9. chungshin321

chungshin321 Thành viên cấp 1

ảnh gốc nhòe và tối chữ, theo mình dùng level để làm sáng chữ và dùng smart blur để làm mất nhòe chữ
  10. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

kiểu nhoè nhoẹt này chỉnh bằng level loại bỏ đốm đen mờ là chuẩn rồi. giống như lúc làm tuyết người ta kéo level cho tuyết nó dày hoặc mỏng hơn ấy. lấy thông số này xem :D
    xong rồi vào Layer --> Matting --> Defringe. chọn thông số khoảng 5 đến 10 để làm rõ phần chữ đen hơn
  11. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

làm cách nào cho hết mờ cũng được nhưng nhớ tạo 1 action cho nó rồi các trang sau cứ bỏ vào bấm cho nó chạy theo action thôi. hơi thủ công tí nhưng đame bảo hiệu quả.
  12. hakhuong88

hakhuong88 Mới đăng kí

Cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ bảo. E làm thử thấy ok :D

Ủng hộ diễn đàn