Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xoá hoàn toàn các phần mềm thuộc bộ Creative Suite (Photoshop, Illustrator,...)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi faragona, 19/8/12.

Lượt xem: 51,053

1. faragona Thành viên cấp 2

Tình cờ trong một lần cài lại Windows, một số sản phẩm của Adobe cài trong máy mình bị malfunction và không hoạt động được, mình quyết định xoá đi cài lại (xoá tay, vì cài lại Windows nên mất hết dữ liệu uninstall), nhưng Adobe Application Manager vẫn detect là Installed và không cho download, nên mình tìm kiếm và đã tìm được một công cụ dọn dẹp sạch sẽ thông tin cài đặt còn sót lại và cho phép Adobe Application Manager download và cài mới lại các phần mềm đó:Adobe Creative Suite Cleaner Tool. Đây là phần mềm chính thức từ Adobe, hỗ trợ 2 ngôn ngữ English và Japanese, quét và cho phép chọn xoá các thông tin cài đặt của các phần mềm trong bộ Creative Suite CS3 trở lên và hỗ trợ các phiên bản trước đó.

Hướng dẫn sử dụng:
    - Sao lưu các file mà bạn muốn giữ lại (như presets, plugins, brushes,...)
    - Uninstall các phần mềm bạn muốn (bỏ qua bước này nếu bạn đã xoá tay trước đó)
    - Download bản Cleaner Tool phù hợp với hệ điều hành của bạn theo link dưới

- Unzip file .zip cho Windows hoặc mount file .dmg cho Mac
    - Đọc file ReadMeFirst.pdf (mặc dù mình biết thừa các bạn sẽ lười chảy thây không thèm đọc)

- Chạy file đã unzip/mount
    - Làm theo hướng dẫn hiện ra. Bước này rất đơn giản, đầu tiên bạn bấm 'e' + enter để chọn English, sau đó bấm 'y' + enter để đồng ý với điều khoản, bấm tiếp số tương ứng với nhóm phần mềm bạn muốn xoá rồi enter, sau đó Cleaner Tool sẽ hỏi bạn có chắc không, bấm 'y' + enter để bắt đầu xoá, 'n' + enter để huỷ. Sau khi đã xoá xong, bạn bấm phím bất kỳ để thoát khỏi chương trình.
    - Restart máy để áp dụng các thay đổi với hệ thống (nếu muốn)
    Vậy là xong, tất cả thông tin cài đặt còn sót lại đã bị xoá khỏi hệ thống, giờ bạn có thể thoải mái dùng Adobe Application Manager để tải và cài mới các phần mềm của Adobe Creative Suite.

DOWNLOAD:
    [lock]
    [/lock]

...
    H_T, hoangnguyen650, ShintNo16 người khác thích bài viết này.
  2. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Bác ơi! bác giúp em vụ này với em hoang mang quá! cài lại win chắc em chết mất =((

trước lần đầu em cài thì nó cũng chỉ bị lỗi có một cái thôi, nhưng do máy trục trặc em phải cài lại win- khoản này sao mà nó cực thế ko biết. Sau đó em cài đặt lại thì đc hết ko thiếu cái nào. cũng chỉ vì ko an phân với cái cờ rắc ko có update mà tối hôm qua em dại dột uninstall nguyên bộ để rồi h một nó báo lỗi 1 loạt như hình trên. em chẳng biết làm cách nào Google thì cũng ko có thông tin nào. em gỡ lên gỡ xuống vẫn mà nó vẫn cứ lỗi. lúc đầu em ko biết chạy cái phần mềm bác đưa luôn mà ko uninstall nên nó chỉ xóa được 1 nửa mấy cái FL ID DW vẫn dùng được. sau khi đọc kỹ lại thì em uninstall trước rồi mới chạy chương trình đó. kết quả vẫn cứ như trên. em ko rõ là làm sai ở bước nào nữa. bác giúp em với chứ cài lại win chắc em chết mất thôi. mong tin bác hoặc cao thủ nào đó. em xin cám ơn!
  3. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Bạn copy cái Error Summary của nó rồi post lên đây được không? Xem qua cái đó rồi mới biết được vấn đề :)
  4. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

cài xong nó hiện lên mỗi cái bảng đó. Mấy cái rõ nét ở hàng trên thì hoạt động bình thường ko vấn đề j cả nhưng mấy cái bị làm mờ bên dưới thì cái dùng được cái ko
    em làm đủ cách mà nó ko thể được như thế này nBjov.jpg

Files được đính kèm:

Kích thước File:
      63.4 KB
      Lượt xem:
      6
  5. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

đây bác ạ

6. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Lúc bạn cài lại Windows bạn đã update chưa, đã cài đủ driver chưa? Ở đây nó báo là máy hoặc là không đủ độ phân giải tối thiểu, hoặc RAM không đủ, và có thể lý do chính là bộ cài của bạn có vấn đề. Bạn thử tải lại bộ cài đặt xem.
  7. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

thực ra là em recovery lại và có update nhưng toàn thấy mây cái Security Update for Microsoft thôi ah ko thấy có driver j cả

MS Windows 7 Home Basic 64-bit
    CPU
    Intel Core i3 370M @ 2.40GHz44 °C
    Công nghệ Arrandale 32nm
    RAM
    4,00 GB Kênh đôi DDR3 @ 532MHz (7-7-7-20)
    Bo mạch chủ
    Sony Corporation VAIO (N/A)45 °C
    Đồ họa
    Generic PnP Monitor (1366x768@59Hz)
    Intel(R) HD Graphics
    Ổ cứng
    298GB TOSHIBA TOSHIBA MK3265GSX (SATA)38 °C

Màn hình
    Tên Generic PnP Monitor trên Intel HD Graphics
    Độ phân giải hiện tại1366x768 pixels
    Độ phân giải làm việc1366x740 pixels
    Trạng tháiĐã kích hoạt, chính
    Màn hình rộng1366
    Màn hình cao768
    Màn hình BPP32 bit/pixel
    Tần số màn hình59 Hz
    Thiết bị\\.\DISPLAY1\Monitor0
    Intel(R) HD Graphics
    Bộ nhớ1751 MB
    Loại bộ nhớ2
    Phiên bản driver8.15.10.2119
    OpenGL
    Version2.1.0 - Build 8.15.10.2119
    VendorIntel
    RendererIntel(R) HD Graphics
    GLU Version1.2.2.0 Microsoft Corporation

Sau khi em Recovery thì cài ngon vẫn bị lỗi cái Flash Buid nhưng em thấy ko quan trọng nên em bỏ qua. tối qua em gỡ ra cài lại thì nó bị như vậy luôn nguyên 1 dãy dài :( em cứ tưởng do gỡ ko sạch nên nó vậy. hay là em làm sai cách bác hướng dẫn nên nó ko hêt được nên bị vậy. em dùng Your unintaller cũng ko xi nhê
  8. alekhe23

alekhe23 Mới đăng kí

Bài viết này khá hay, cần phải xem kỹ ! :)
  9. quag_dugg

quag_dugg Thành viên cấp 1

Bác giúp em! E chỉ muốn gỡ mỗi ACC này thôi! IwrNt8a.png
    huydong thích bài viết này
  10. Duy101

Duy101 Mới đăng kí

mọi người ơi cho mình hỏi. mình dùng Adobe Creative Suite Cleaner Tool để gỡ after effect cc trên máy. theo thông báo thì việc gỡ cài đặt đã thành công nhưng mình reset xong thì thấy phần mềm vẫn còn nguyên. vào Adobe Creative Suite Cleaner Tool gỡ lại lần nữa thì trên bảng tùy chọn đã không còn tên after effect cc. mình đã thử gỡ thủ công bằng "Programs and featutes" trong control panel nhưng không thành công vì trên bảng danh sách phần mềm không hiển thị AE cc. có bạn nào cao tay chỉ giúp mình với :(
  11. linhdiep

linhdiep Mới đăng kí

lỗi này thì phải làm sao đây ạ....

12. phuong3992

phuong3992 Banned

Mình đã áp dụng và rất thành công cám ơn bạn

Ủng hộ diễn đàn