Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xóa phông với hình chụp bằng máy KTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanhnamhi, 29/5/14.

Lượt xem: 2,237

1. thanhnamhi Thành viên cấp 1

chào các ace>:D<>:D<>:D< .hiện nay 1 chiếc DSLR với những ống lens đắt tiền cho ra những hình ảnh chất lượng là điều nhiều ae mong ước:-bd:-bd vì giá của nó chưa có mềm so với các bạn trẻ còn là sv ,hs....
    Nhiều bạn thích hình ảnh chụp xóa phông nhưng lại than thở là ko có máy DSLR hoặc ống lens tốt thì cách cuối cùng là nhờ PTS.
    Đừng khi dễ máy ảnh KTS nhé.=P~=P~=P~
    dưới đây là những hình ảnh mình chụp bằng máy KTS CanonA3200 .>:)>:)>:) + PTS

dù chất lượng ko bằng máy chuyên nghiệp nhưng nếu các bạn biết chụp nơi điều kiện ánh sáng tốt + PTS xíu là có những bức hình đẹp hơn rồi đấyB-)B-)B-).vì thế có chi dùng nấy.khi nào có tiền mua máy xịn thì tính sau.giờ có máy cùi chơi máy cùi.hihi:D:D:D
    ---Đây chỉ là mấy lời góp ý về những bạn có máy kts mà ko có dslr.hãy biết tận dụng những j mình có.thì sẽ có những bức hình đẹp mà thôi.=D>=D>=D>
    Ưu điểm xóa phông bằng PTS : chủ thể đc nổi bật hơn với nền.nhìn bắt mắt hơn, rẻ tiền :D:D:D
    Nhược: Yêu cầu biết tách mod cho tốt,hơi cực,ko bằng máy dslr.Hạn chế mod nữ :((:((:(( (do nữ nhìu tóc mai khó tách,quần áo lòa xòa khó tách)

Có j góp ý ạ hỳ. fb em facebook.com/thanhnamhi

...
    Chất PC, vbob8xhpngan thích bài viết này.
  2. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Không có TUT à bạn? Hóng TUT kia?
  3. thanhnamhi

thanhnamhi Thành viên cấp 1

tại mình làm ko biết có đẹp hok nữa.sợ làm tut hok ai xem :O
  4. vbob8x

vbob8x Thành viên cấp 1

Vậy là đẹp rồi ^^
  5. thanhnamhi

thanhnamhi Thành viên cấp 1

tks you