Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xử lí vấn đề Chrome tự động xóa Extensions IDM

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi jackpaker90, 12/5/14.

Lượt xem: 4,479

1. jackpaker90 Thành viên cấp 3

Có đọc một thead của Phạm Hữu Dư nhưng tiếc là cách đó đã bị Chrome fix. --> http://forum.vietdesigner.net/threa...i-idm-bi-go-bo-khoi-trinh-duyet-chrome.30736/

Còn đây là cách của mình.

1.Tìm file IDMGCExt.crx trong thư mục cài đặt IDM.
    2. Copy file này ra chỗ nào trống trống cho dễ nhìn.
    3. Đổi đuôi mở rộng từ .crx thành .zip.
    4. Giải nén file zip đó ta được một số file.

5. Copy các file này vào một thư mục nào đó (đặt tên Folder dễ nhớ thôi, vd " idm" chẳng hạn).
    6. Copy thư mục vừa tạo vào nơi cài đặt IDM.
    7. Bật Chrome, vào phần quản lí tiện ích mở rộng, Tick vào "Chế độ dành cho nhà phát triển" (Tiếng Anh là Developer mode gì đó thì phải).
    8. Click vào nút "Tải tiện ích mở rộng đã bung" (Load unpacked extension) và tìm đến folder chứa các file vừa giải nén lúc nãy.

Kết quả.

...
    Ba Đông, Francisco, thanhlaikg5 người khác thích bài viết này.
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Lên bản mới là êm chuyện, chỉ bị với 1 bản thôi thì phải.
  3. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

N.P
    IDM bản nào cũng bị thế thôi, mình đang dùng version mới nhất có bản quyền còn bị mà.
    Chrome thì tự động cập nhật rồi không nói.
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

jackpaker90 thế sao mình dùng đâu thấy bị đâu, bạn mình dùng cũng bản quyền hẳn hòi mà có bị đâu. :v

Cả Chrome, Firefox, IE của mình đều ko bị.

Chỉ có bị như thế này 1 đợt duy nhất hồi bản 6.18 build 6 hay 6.17 build 6 thôi, cái đó đc bên Support giải thích là do trên forum Google lượt rate ko cao nên nó bị nhầm thành mã độc. Vụ đó lâu lắm rồi.
  5. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

N.P
    Thế thì lạ nhỉ, mình dùng bản nào nó cũng xóa. Cả mấy đứa bạn cũng thế.
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thật ra nếu bị hết, thì sẽ ầm ĩ rồi chứ ko im lìm thế này đâu, đợt kia bị có 1 bản mà thiên hạ như náo loạn, đâu đâu cũng thấy hỏi, đâu đâu cũng thấy thắc mắc.

Btw, để dành thớt này cho ai cần vậy. Dù sao mình cũng rất coi trọng bài viết này. :D
  7. thangmv

thangmv Thành viên cấp 1

Đúng là có bị mà. Vào youtube mất luôn cái nút download làm mình phải chuyển qua IE để download youtube @@
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Của mình vẫn hiện bthường, chỉ có điều bắt link bị lỗi thôi, bên Support họ nó chưa fix đc, nên đang chờ bản mới fix đây.
  9. Kitsune Tiet

Kitsune Tiet Mới đăng kí

Hèn chi mấy nay vào dload 123 mất đi plugin, toàn xem online không !!!:">:">:">
  10. Min Tk

Min Tk Thành viên cấp 1

hay quá, em đã thử và thành công. cám ơn bác :like:
  11. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

cái vấn đề này từ lâu lắm rồi mà. bây giờ mới có chia sẻ trên forum này á :))
  12. Aganis

Aganis Mới đăng kí

Tks bạn. Đã test và thành công :D
  13. Liew

Liew Mới đăng kí

mình đã thử và đã thất bại
  14. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

vậy bạn tưởng cái forum này về công nghệ thông tin à Xác Ướp :v
  15. Phong Đập Chai Lai Rai

Phong Đập Chai Lai Rai Thành viên cấp 1

Đang cầm cự theo cách này :| mà nó ko đc ổn định cho lắm, với lại hay có thông báo về Developer mode khi khởi động Chrome :-s:-s
  16. UchihaItachi

UchihaItachi Mới đăng kí

chuyển qua dùng crom là hết ngay ấy mà. cũng chẳng phải lo cờ rắc IDM
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn