Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xủ lý Gradient Overlay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi XuanTruongT109, 20/4/14.

Lượt xem: 3,474

1. XuanTruongT109 Mới đăng kí

Cho mình hỏi một chút là làm sao được cái hình như vầy. Mình làm theo một hướng dẫn dùng Gradient Overlay, nhưng không hiểu sao làm yk như người ta mà không ra, mọi người giúp mình với.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Một là dùng Layer Mask và hai là dùng Motion Blur.

Chỉnh sửa lần cuối: 20/4/14
    Hà BơXuanTruongT109 thích bài viết này.
  3. XuanTruongT109

XuanTruongT109 Mới đăng kí

Mình cảm ơn, bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn một chút được không, mình xem hướng dẫn thì dùng gradient overlay thì mình làm không hiểu sao không ra được vậy.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dùng công cụ Line (Shift + U) kẻ một đường thẳng dài sau đó vào menu Filter -> Blur -> Motion Blur để Angle = 0 độ. Distance tùy ý với đường kéo dãn (pixel)

P/s: Nên áp dụng Covert Smart Object trước rồi hãy làm để dễ edit!
    XuanTruongT109-Trần Văn Hùng- thích bài viết này.
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nói chung là có 2 cách
    1 là giống như Dù Kun nói
    2 là sử dụng stroke Path :
    XuanTruongT109 thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dùng Stroke Path thì nó ko mượt :">
    XuanTruongT109Tiny Love thích bài viết này.
  7. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Cách lười mà lại :))
  8. XuanTruongT109

XuanTruongT109 Mới đăng kí

Mình cảm ơn cách mọi người giúp, mỉnh hỏi thêm một chút là có cách nào dùng Gradient Overlay không mấy bạn, mình làm theo hướng dẫn chỉ dùng Gradient Overlay: Vẽ một hình kiểu cây dài rộng 1px dùng Gradient Overlay, style Radial, Gradient chỉnh màu tối sang sáng một chút thì được mà không hiểu sao làm mãi không được.

Ủng hộ diễn đàn