Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xử lý viền mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi toanvodka, 3/12/16.

Lượt xem: 3,852

1. toanvodka Thành viên cấp 1

Chào các bạn, đây là tấm hình mình mới tập ghép. Có cảm giác là hơi ảo ảo, với lại cho mình hỏi làm sao để xử lý được cái viền của mẩu với ạ, viền mình làm sao mà thấy nó cứng cứng không đồng điệu với cảnh ạ. Mình xin cảm ơn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/16
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

Feather : 1 hoặc 2 feather càng cao độ nhòe ăn vào hình càng lớn hjhjhj
  3. 1993tantai

sau khi chỉnh sửa bố cục xong bạn dùng clop stamp để chấm từ bên ngoài hình để nó hơi ám màu zô ảnh, chỉnh khoảng 20% 30% thôi nha
    tranvan.muontoanvodka thích bài viết này.
  4. Lovestory6100

Lovestory6100 Thành viên cấp 1

Với hình này đâu tiền bạn phải tách nền bằng pen tool, sau đó xử lý viền bằng feather hoặc blur. Cuối cùng chỉnh màu + sáng tối phù hợp.... cách tốt nhất để có ảnh ghép đẹp là chọn ảnh đẹp sẵn rồi hehe
    tranvan.muontoanvodka thích bài viết này.
  5. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

toanvodka thích bài viết này
  6. 1993tantai

BíĐỏ âm hồn vườn đào hả bác :((
  7. toanvodka

toanvodka Thành viên cấp 1

#5 còn xấu hơn cả mình nữa :)):)):))
  8. toanvodka

9. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

1993tantai chất lượng hình xấu quá cho nên phải giảm opacity xuống cho nó đồng điều với nền :)) :)) :))
    toanvodka Bạn thật tuyệt vời :))
  10. 1993tantai

BíĐỏ hok phải bác ghép hình nhỏ quá em nhìn xém té gế =))
  11. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

1993tantai Bố cục background nó thế, chứ để con bé to nhìn ảo vãi nồi ra ấy :))
  12. 1993tantai

cho nó lớn xíu cũng đc drop background lại nhìn ghê quá ak:))
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Lâu lém hok ghép hình, bi giờ, làm 1 cái góp vui, ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 4/12/16
    Lovestory6100, toanvodka1993tantai thích bài viết này.
  14. 1993tantai

nhân tài ra tay nhân tài ra tay :)) bác này cứ thích giấu nghề quài
  15. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Bé của người ta thon thả dễ thương mà ông thớt ổng tương một phát nhìn muốn rờn
    Khi dùng Transformation thì nhớ lock aspect ratio .
    Cắt ghép hình bằng cách tạo vùng chọn thì đừng có dùng blur hay feather, chi tiết mất nhìn giống ma :| Layer mask và brush tool là đủ rồi
    Nếu hình muốn ghép nó mờ thì đồng chí làm sao cho độ nét nó bằng với background cần ghép (a.k.a background mờ theo :)) ). Nếu ko thì khỏi ghép :))
  16. tranvan.muon

BíĐỏ : giao lưu riêng với Bí Đỏ tí xíu,
    Cho dù hình nhoè , lem mờ cở nào, cũng phải đậm đặc 100%, hok dc giảm Opacity người ta,
    Hinh bạn làm, phải lớn ra tí xíu, hok dc đầu còn thấp hơn con đường đát đỏ, Đầu bé, phải ngang băng đường đất đỏ, thì coi dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/12/16
    emkdeptrai thích bài viết này
  17. toanvodka

18. tranvan.muon

@toanvodka : Mình ghép ảnh, là người ta nhìn, hok bị lộ dấu vết Photoshop, sẽ hok phân biệt nỗi, đây là hình ghép hay hình chụp thật đóa, (đương nhiên, khi show hình gốc ra, thì mới biết, cái nào là hình ghép, ha ha ! :)) ), ghép ảnh, phải tính đến hướng ánh chiếu sáng, bóng đổ, hòa màu vào ảnh nền, có xa, có gần, tỉ lệ đúng, và chổ nào phải cắt mềm nét, chổ nào phải cắt cứng nét, vân vân và vân vân ... ! :))

Demo :

Demo :

Demo :

blackcattthtoanvodka thích bài viết này.
  19. toanvodka

đến giai đoạn vân vân và vân vân chắc phải mất cơ số thời gian bác nhỉ, để mình tập ít thời gian rồi nhờ bác oánh giá sau ạ
  20. tranvan.muon

@toanvodka : Bạn lùi ra ngoài 1 trang, vào mục Photoshop TUT, mục ghép ảnh, mình có làm TUT trong đó đó, dành cho mới học Photoshop, hok cần kinh nghiệm, TUT nói gì, làm theo cái đó, là chấc ăn, chính xác, và đẹp, hok sợ bị sai lệch, hok sợ bị "đầu to đít teo", bạn sẽ yên tâm về tỉ lệ, hình ghép nhìn vào, đã đạt 50% rùi, rùi có thể tiến xa hơn về hòa màu, Blend làn da gióng nhau, và bóng đổ, là lên đến 90% đạt yêu cầu, ha ha ! :))
    toanvodka thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn