Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xử lý viền mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi toanvodka, 3/12/16.

Lượt xem: 3,864

1. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

tranvan.muon ok Baby =)) =))
    mà em thấy ko giảm opacity nó nhìn vẫn ảo. Ở hình trên em giảm 5% opacity, có ngoài viền em chơi hơi lày tí thôi, dùng cục gom bôi :)) :))
  2. toanvodka

toanvodka Thành viên cấp 1

tranvan.muon : vẫn bị lỗi biên a ạ, đã theo a hướng dẫn luôn, vs lại tính làm đổi quả giày đỏ như cái tips đổi màu áo mà củng ko lên đc a ạ
    Tại sao vậy ạ:((:((:((
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/16
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

toanvodka :Ngày Mai, Minh vào nối chuỵen tiếp, bi giờ, tối roài, đang iPhone ngắm hình, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/12/16
    toanvodka thích bài viết này
  4. tranvan.muon

@toanvodka : e tìm cái TUT cắt ảnh bằng Channel, sẽ ngon hơn cắt bằng Pen, a cũng có vài tuyệt chiêu cắt ảnh bằng Channel, rất hay, muốn làm TUT hướng dẫn cho các bạn học hỏi, nhưng mà, ngoài kia, đã có cao thủ làm TUT Channel này rùi, nên a hết đường múa lửa, phải rút rìu về chẻ củi thoai, ha ha ! :))

Sẵn chổ này trưng bày tác phẩm, a cho e ngắm chơi, 1 cao thủ, vào phòng của Mỹ Tâm, Đờn Ca Solo Guitar với Ca Sỹ Mỹ Tâm luôn nè, 1 kỹ niệm tuy đã cũ, nhưng mà lại rất lãng mợn, ha ha ! :))

Sẵn đây, nghe nhạc của Mỹ Tâm luôn nhé ! ha ha ! :))

" Gởi Tình Yêu của em :

Chỉnh sửa lần cuối: 13/12/16
  5. toanvodka

cái tivi đó là làm sao đc a, a cứ làm thêm cái tut nữa đi:>:>:>
  6. tranvan.muon

@toanvodka : Cái Tivi trong phòng của Mỹ Tâm, là do ban đầu, mình muốn tìm size lớn, của hình Gởi Tình Yêu của em, size lớn hơn nữa, nhưng mà, lại hok có size lớn (lớn nhất, chỉ có 500px), vô tình, lại nhìn thấy hình dưới, có nửa cái tivi kia, và nữa cái bàn gỗ, nên mình xách về, chơi luôn, ha ha ! :))

Bạn vẫn cần học tách nền bằng Channel, chứ cắt Pen, chỉ là dành cho newbie cắt hình khối thoai, sẽ hok thể tiến xa hơn dc đâu, TUT Channel, ngoài kia, mục Ghép Ảnh, trong đó có nhiều roài, hình như là Vietdesigner này, TUT, hay Actions gì, bất cứ cái gì, cũng đã có hết trơn hết trọi roài, mình làm TUT Channel nữa, cũng sẽ dư thừa, giống như là hết chổ múa lửa, mình rất khó kiếm dc TUT, mà trong diễn đàn mình, chưa có, đành phải rút lui thoai, ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 13/12/16
  7. toanvodka

tranvan.muon : mấy chổ e ko biết làm ntn
    1. cái vấn đề tròng kính giờ xử lý sao đc anh ạ để cho cái lớp da vẫn nguyên vẻ sần sùi í ạ
    2. Hai cái khóe môi nó đen đen nhìn kỳ kỳ ạ
    3. cái sơ mi màu trắng e đổi màu nào là hợp lý nhất ạ
    thank anh
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/12/16
  8. tranvan.muon

E sài Surface Blur hả? Hay là Gausian Blur, dù tất cả Blur nào của Photoshop, cũng hok sài dc, sẽ bị hư làn da, nên sài Portraiture, màu áo, thì màu này, đổi thành màu hồng, sẽ trẻ dẹp.
  9. toanvodka

tranvan.muon : còn vấn đề phản chiếu trê kính thì làm ntn đc a ạ
  10. toanvodka

Quả kính đc rồi a ạ :v:v:v

Ủng hộ diễn đàn