Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xuất file ảnh chất lượng cao chạy quảng cáo GDN trên google

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hồng Huyên, 27/10/16.

Lượt xem: 5,688

1. Hồng Huyên Thành viên cấp 2

Mình đang làm ảnh để chạy quảng cáo trên google nhưng chất lượng ảnh khi xuất ra sao thấp quá, khi hiển thị nhìn ko đẹp mắt

Hình ảnh mình tạo với kích thước 320x50px, độ phân giải 300dpi, đây là ảnh quảng cáo hiển thị trên thiết bị di động. Google ko chấp nhận kích thước lớn hơn
    Ai biết giúp mình với!

Cám ơn mọi người đã đọc tin!

...
  2. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

- Bạn có thể coi lại - kích thước của trang đó -trên web khộng quá 72 DPI
    Hồng Huyên thích bài viết này
  3. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Web thì 72dpi là đc rồi, lớn hơn thì cũng thế cả thôi. 320x50 save JPG trong khoảng High - Maximum, để 100% không bao giờ vỡ. Ảnh hiển thị quảng cáo cũng chỉ ở 100% thôi, google nó ko zoom ảnh của bạn lên đâu.

Với lại 320x50 mà bạn làm chữ thế kia... có tính đến UX ko? @_@
  4. DSNguyen

DSNguyen Thành viên cấp 1

GDN thì 72dpi, dung lượng không quá 150kb, có viên màu đen bao quanh 1px, với kích thước 320 x 50 mà lắm chữ thế kia thì sao nhìn cho ra, tốt nhất nên xài ảnh GIF
  5. Hồng Huyên

Hồng Huyên Thành viên cấp 2

cảm ơn mọi người <3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn