Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xuất hiện virus 'cướp' tài khoản Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi banbaonylong, 12/3/13.

Lượt xem: 8,210

1. banbaonylong Ko phải assmin

Theo xzone.vn

...
    sonhaieu, Ku Sang, ltpnhung7 người khác thích bài viết này.
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Thấy báo đưa tin thế thôi chứ vẫn chưa thấy gì :)
  3. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Vừa dính con w32.sality.ae, forrmart lại win 2 lần, mất hoàn toàn ổ C vì ko đủ kiên nhẫn ngồi quét virus, lỗi win lần cài đặt cuối, giờ cũng xong rồi :)
  4. Pmint

Pmint Thành viên cấp 1

Đã chứng kiến vô số bạn bè bị dính virus, chỉ vì cái tội click lung tung :3
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

xem #3 =))

6. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Đã được thông tin nhiều bạn bè dính chưởng. Lo thân mình :-s
  7. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

vâng. tk face book của e đã bị hack ngày hôm qua.. cho đến tận sáng nay mới lấy lại được, chúng đổi email chính, mật khẩu email.. khóa tài khoản người dùng,..... Tối hôm qua, chúng face của em như em đang dùng vậy, đăng bài và bình luận như thật !

8. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Sợ vãi... mới mấy bác dính virus ghê thế :( Tiện thể cho hỏi luôn, dính con này thì giải quyết sao, chưa xác nhận số DT có lấy lại face được ko?
  9. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

Nguy hiểm thế nhỉ, phải cẩn thận mới được:-s
  10. luongbaby

luongbaby Thành viên cấp 1

hèn gì thấy email gửi đòi reset pass :D
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

CHia sẽ lên cách lấy lại pass cho newbie nào ko biết đi để đề phòng. hay là lấy qua sdt ?
  12. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

tiếc là e không đặt sdt nên không lấy lại mật khẩu bằng xác thực qua sdt đc...... dến cái email đăng nhập còn bị nó lấy ý,, nó khóa luôn face mình để mình không tìm đc !,, đợi một vài giờ chúng nó mới dùng để làm phát tán !
    bt nếu chỉ bị lấy nick thì nó sẽ gửi lại mật khẩu vào mail ,qua vài bước xác nhận thì có thể lấy lại, sau đó cài đặt lại chế độ bảo mật là ok.... còn cái nick e bị nó lấy cả email chính luôn..... qua nhiều bước, may là e có đặt cả email phụ nữa , nhưng cũng không ăn thua vì email phụ quên pass,,,,,,,, truy cập đến trung tâm trợ giúp của facebook tìm tài khoản mình ở đó,,,,,vì không có email nên phải vượt qua thử thách bảo mật bằng hình ảnh bạn bè,, nó cho ngẫu nhiên 3 cặp ảnh bạn bè của mình trên face.. chọn đúng tên người trong ảnh 5/5 thi tiếp tục mở khóa đc,,,,, lấy lại đc tk rồi nhưng e sơ xuất , quen tay để mk cũ, mặc dù đã đổi cả 2 email chính và phụ nhưng cái email đăng nhập trc đó nếu cố tình đăng nhập 2 lần thì vẫn vào đc.. thế là tối hôm qua có việc ko ngồi face có 3 tiếng mà nó đăng status lừa đảo , phát tán khắp nơi, bình luận trong tất cả nhóm, từ abc-xyz,,,, gửi tin nhắn kiểu lừa tiền đt đến rất nhiều bạn bè của e....... nhưng cũng may là cái trò đó cũ rích lên trả ai bị lừa..... e mong các bác lưu ý :

---không bói toán linh tinh trên face, không truy cập mấy cái nhóm như " ai ghé thăm face bạn nhiều nhất,,, bla bla.. nếu bị bạn bè nó add vào rồi thì báo cáo luôn cái nhóm đó.... từ lần sau sẽ không bị thêm vào nữa,,, đặt chế độ riêng tư, chỉ bạn bè mới có thể tìm bạn trên face,,,. không ấn vào những đường link vớ vẩn hoặc link là do ai đó gửi cho... nên cài phần mềm diệt virut để tránh những phần mềm gián diệp như thế ! :)

e chỉ chụp mấy cái ảnh luk nấy lại nick thôi, quên trả chụp đc mấy cái quan trọng,,, như là xác nhận hình ảnh của bạn bè ý,, hồi hộp như kiểu 1 mất một còn vì nếu trả lời sai thì sẽ nguy hiểm hơn kiểu như mình mới là người đi hack tk của ng # chứ ko phải là ng # hack của mình... kinh nghiệm của e là không kết bạn vs quá nhiều ng .. chỉ kb vs ng quen hoặc có gái xinh nó add thì confirm thôi :)

[​IMG][​IMG][​IMG]
    Pùm Trà thích bài viết này
  13. Pmint

Pmint Thành viên cấp 1

Cách phòng chống virus của mình đơn giản là "Cẩn thận với tất cả các đường link", và mình chưa bao giờ bị dính virus kiểu này :-bd
  14. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

hack like 1 phần dính chưởng :-s
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Muốn thử quá :))
  16. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

đừng làm liều thì k sao, click vào link cũng phải học đấy k phải cứ có chuột là nhấn bừa nhấn bậy đc đâu.
  17. Silent

Silent Thành viên cấp 0

bấm cái nào avast chặn cái đó :))
  18. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Vote thay màn hình :'3
  19. Một bạn gay giấu tên

Một bạn gay giấu tên Thành viên cấp 1

Đang nói virut FB sao lại nhảy sang chém về sality là thế quái nào?/:)
  20. Con Nhà Ngèo

Con Nhà Ngèo Thành viên cấp 1

:D:Dcái này hay à nha

Ủng hộ diễn đàn