Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xuất hiện virus mới trên Facebook - Lừa gạt đổi Timeline mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 22/3/13.

Lượt xem: 17,366

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Lại tiếp tục xuất hiện virus mới bà con ạ, lần này bọn lừa đảo dựa trên tâm lý muốn được thay đổi giao diện Timeline mới nên đã làm ngay 1 script spam lừa đảo người dùng Facebook. Và mới đây mình bị dính liên tục tới mấy phát nên lập tức làm ngay bài viết này, mong mọi người chia sẻ cảnh báo này sớm để hạn chế phần nào virus spam này :)

Sau khi biết tin này lập tức mình đã share lên fanpage I Love [Photoshop] để cảnh báo.

Và 1 người bạn của mình cũng đang ra sức cảnh báo.

Nhưng vẫn còn nhiều người dính phải.

Mình bị nhiều người dính virus tag vào cái post lừa đảo này đây!

Thông báo tràn lan luôn, sợ thật!

...
    tiendung9911, Nho_nu_hoang, PhoeniX9210 người khác thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ngu ấn vào thì bị chết thôi =.=

dạng script này nhìu lần phát tán rồi mà nạn nhân vẫn chưa chừa
    dinhtra53th, locthegioimoigoal thích bài viết này.
  3. etrubi1

etrubi1 Mới đăng kí

Thank for share,không thích cái Timeline này lắm nhưng sẽ đề phòng.
  4. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Rất may mắn... mình iu cái timeline cũ dạng 2 cột song song (dù đã bị đổi).. :|
  5. Mạnh Lak

Mạnh Lak Thành viên cấp 1

thoi xong r` :((
  6. Sagittarius612

Sagittarius612 Thành viên cấp 1

vừa mới dính chưởng :-ss ngoài spam ra nó còn gây ra thiệt hại gì nữa hok hic
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chả hiểu sao cái vụ này trên Facebook đã xuất hiện quá nhiều rồi, những trò lừa đảo trên Facebook cũng đã có quá nhiều rồi sao vẫn còn quá quá nhiều người nhẹ dạ vậy?

Có ai chưa xem cái clip này ko?
    Phạm Gia VangShenvi thích bài viết này.
  8. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

Hên là chưa bị gì, phải đề phòng, thank anh Dư đã share:-bd
  9. nothing1888

nothing1888 Mới đăng kí

Hôm nay mình thấy timeline của mình và bạn bè đều đã đổi sang giao diện mới. Không biết có phải facebook đã quyết định áp dụng cho tất cả người dùng chưa hay chỉ áp dụng thêm cho một lượng người dùng thôi!
  10. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Đến liên kết của của facebook.com mình còn chưa tin tưởng, đằng này, phía dưới để chữ hostfb.com.
  11. ReiNguyen

ReiNguyen Mới đăng kí

cho mình hỏi ngoài luồng xí
    -đã chuyển qua giao diện mới rồi thì có thể trở lại giao diện cũ dc ko.chứ giao diện news feed này mình thấy khó chịu quá và chả thích tý nào.dù đã dùng gần 1 tuần rồi
  12. mạnh mèo

mạnh mèo Thành viên cấp 2

Wind Nguyễn là người spam đó mấy bác, em vừa bình luận cái của nó gửi cho Ca sĩ phạm anh khoa thế là nó bình luận híc một cái sau đó xóa luôn cái spam đó :D
  13. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

kaka mình vẫn quách tỉnh chán =)), tự dưng vào face thấy 1 loạt bài như nhau đc tag lùm sùm đã ghi rồi >:)
  14. Phạm Hữu Dư

Thế ngày xưa bị chuyển sang giao diện Timeline bạn có quay về giao diện cũ đc ko? Tất nhiên là ko :)

Chúng ta chỉ là người dùng lệ thuộc vào nó, nó cho mình xài giao diện gì là mình bắt buộc fải xài giao diện đó, ko có lựa chọn đâu :D
    locthegioimoi thích bài viết này
  15. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Chuẩn, trừ khi bạn là CEO facebook =))
  16. halium

halium Mới đăng kí

hình như chuyển lại timeline cũ được mà bạn:)
  17. Phạm Hữu Dư

Đây là giao diện mình yêu thích nhất nè, đơn giản và nhẹ nhàng, ko lag điên đảo như Timeline, nhưng mình ko có lựa chọn đc dùng giao diện này mãi đc, cuối cùng cũng bị xoáy vào Timeline :)

ZNocturneHồng Sơn thích bài viết này.
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

A Dư hồi đó đẹp dai dữ vậy ;)) =))

Cái này mới à nha :D. Vidus kiểu này cũng khác nhiều bạn dính ;))
  19. bizhang

bizhang Mới đăng kí

Chà hồi xưa đẹp trai dữ ha, bây giờ thì đỡ nhiều rồi.
    :)):)):)) :-ss
  20. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Được hả bạn :D

Ủng hộ diễn đàn