Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xuất ra file cad từ Sketchup?

Chủ đề thuộc danh mục 'Sketch Up' được đăng bởi hồ ngọc khánh, 28/7/16.

Lượt xem: 30,781

1. hồ ngọc khánh Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi: Mình dùng Sketchup 2015. khi mình export sang cad thì nó xuất luôn các đường line khuất. Vì thế khi mở file cad lên thì rất khó nhìn. mình có bỏ chọn phần extension trong mục View/Egde Style rồi nhưng vẫn không được.
    Rất mong được các bạn giúp đỡ. Cám ơn!

...
  2. Nik9894

Nik9894 Thành viên cấp 2

phần extension trong mục View/Egde Style ko ảnh hưởng gì cả
    cái bạn nên kiểm tra là phần back edge trong mục View/Egde Style có bị chọn hay không
  3. mai duc dung

mai duc dung Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi: Mình dùng Sketchup 2015. khi mình export sang cad thì nó xuất luôn các đường line khuất. Vì thế khi mở file cad lên thì rất khó nhìn. mình có bỏ chọn phần extension trong mục View/Egde Style rồi nhưng vẫn không được.
    Rất mong được các bạn giúp đỡ. Cám ơn!
  4. mai duc dung

mai duc dung Mới đăng kí

Nhờ các bạn chỉ dẫn giúp, cảmơn!
  5. duongthuybinh

duongthuybinh Thành viên cấp 1

xuất sang cad bạn mở file cad lên gõ lệnh overkill quét chọn bản vẽ enter nó sẽ tiêu diệt các nét chồng chất lên nhau ( lưu ý lệnh overkill chỉ có khi lúc cài đặt autocad tích vào ô express toll )
  6. Phan Dinh Cuong

Phan Dinh Cuong Thành viên cấp 2

thử ctrl + a, sau đó thay đổi màu sắc để màu đen và đường dày đến 0,15

Ủng hộ diễn đàn