Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ý nghĩa của việc liên kết các Layer lại với nhau?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ntdas, 13/3/14.

Lượt xem: 2,193

1. ntdas Mới đăng kí

Theo như mình biết, việc liên kết layer chỉ có tác dụng là khi ta di chuyển layer bất kì trong bảng layer thì các layer được liên kết sẽ di chuyển theo. Vậy việc liên kết layer có tác dụng nào nữa không vậy mọi người? :D

...
  2. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

?? liên kết theo mình dính zô nhau ý, thằng này đi thì thằng kia cũng đi (mặc dù tắt thằng này thì thằng kia vẫn sống :D ) nói chung đã ấn liên kết tức nó có mối liên quan "chặt chẽ" với nhau.
    ntdas thích bài viết này
  3. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

cho mình hỏi ké với
    giả dụ mình đang làm trên PTS các layer giờ mình muốn chuyển các layer đã làm xong qua file PTS khác thì như thế nào nhỉ ??
  4. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Hieuheroin123 bạn kéo (v nhé) layer bên PTS1 qua PTS 2 thôi
  5. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

mindnie nhưng nếu kéo như vậy thì mấy effect nó không theo cùng layer
  6. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Hieuheroin123 à, thế lúc đầu bạn phải nói là kéo layer có cả effect chứ :)
    bạn chuột phải vào layer đó, chọn "copy layer style", sang bên kia "paste layer style"
  7. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Bạn có thể gộp nó vào trong 1 groups sau đó chuyển cả cái groups đó sang file PDS mới rồi mở nó ra, thì các effect nó cũng đi theo
  8. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Tại sao bạn kéo layer từ file PTS này sang 1 file PTS khác lại bị mất Layer style ? mình thao tác hoàn toàn bình thường bằng động tác kéo thả layer giữa 2 File với nhau bằng Mouse mà chẳng mất gì cả ? bạn chỉ cần chọn layout cho việc hiển thị tất cả các file PTS mà bạn có bằng việc Click vào biểu tượng " Arranger Document " bạn xem trong hình :

Rồi sau đó dùng thao tác nhấp giữ chuột và kéo layer từ Document này sang Document khác bình thường nhé .​
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Move layer từ file này sang file kia là move luôn cả effect các thứ, không bị mất style gì đâu.

Ủng hộ diễn đàn