Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Yosakoi - Điệu vũ của niềm vui

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Rockie Mc.Cartney, 23/12/13.

Lượt xem: 3,106

1. Rockie Mc.Cartney Mới đăng kí

Chào mọi người, tớ đang du học tại Nhật và trong thời gian sống tại đây có chụp được một số ảnh về vũ điệu Yosakoi của Nhật Bản.

Nếu các bạn thắc mắc Yosakoi là gì thì đây là một vũ điệu kết hợp giữa truyền thống và hiện đại khá nổi tiếng tại Nhật Bản. Hiện tại, Yosakoi đã phổ biến khắp nước Nhật với phong cách đặc biệt, tràn đầy sinh lực, mạnh mẽ mà vẫn uyển chuyển. Không chỉ ở Nhật Bản, Yosakoi còn phổ biến tại nhiều nước trên thế giới như Mỹ, Úc, Thái... và nhất là tại Việt Nam. Nếu các bạn thường xuyên tham dự các lễ hội về văn hoá Nhật Bản tại Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh sẽ rất dễ nhận thấy thôi ạ :3

Bên dưới là ảnh, mong mọi người giúp đỡ m(_ _)m

...
    Julie Vy, Little, shiruku7 người khác thích bài viết này.
  2. Lexterie

Lexterie Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi bạn dùng gear gì thế? Chụp lúc người ta nhảy múa ntn hẳn là lens phải rất nhanh nên có tí thắc mắc :3

Nice photos btw, really nice :-bd
    Rockie Mc.Cartney thích bài viết này
  3. Rockie Mc.Cartney

Rockie Mc.Cartney Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã xem ảnh nhé. Đa số ảnh này mình dùng Canon 5D, len 50 f1.8, 85 f1.8, 70-200 f2.8. Tất cả đều đi mượn của ông anh mình :D
  4. Lexterie

Lexterie Thành viên cấp 1

Rockie Mc.Cartney à đấy, đẳng cấp 5D nó khác hẳn :3 Nhưng mà góc máy cũng khá tinh tế, có tí phong cách ảnh báo chí bạn ạ
  5. Rockie Mc.Cartney

Thank bạn, tớ sẽ cố gắng <3
  6. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

OMG,Japan! =P~ Từng xem Yosakoi ở cấp 2 nhưng cô cho coi ít quá,giờ mới được coi ảnh. =P~ Thích quá đi,like cho thớt. :like: Ảnh lạ là thứ nhất,nét là thứ 2,màu sắc là thứ 3,tự nhiên là thứ 4,vậy nên mình like. =D>
  7. Rockie Mc.Cartney

Jimmy Kudo Cảm ơn bạn đã xem ảnh nhé :3 Nếu bạn thích Yosakoi thì có thể lên mạng tìm hiểu. Tại Việt Nam, Yo đang cực kì phát triển đấy (có khoảng 22 đội trên toàn VN) và các đội cũng nhờ xin bản quyền từ Nhật nên bài diễn cũng rất hay :)
  8. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

mấy bức geisa múa bạn chụp đẹp thật đấy, màu sắc cũng trong nữa, thích nhất pic 1 :">
  9. Chụp Choẹt

Chụp Choẹt Thành viên cấp 1

rất là đẹp, rất là thích, thanks bạn đã chia sẻ :D
  10. Rockie Mc.Cartney

_MeoHoang_ Cảm ơn bạn :"> Đây chỉ là Yosakoi Odoriko (vũ công Yosakoi) thôi chứ không phải Geisha đâu bạn :)

Chụp Choẹt : Thank bạn đã xem ảnh nhé ;)
  11. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

:v chết chưa, trước giờ mình cứ nghĩ mặc kimono gọi là geisa :">
  12. tuan.py

tuan.py Mới đăng kí

ủa có mấy các hình giống từ 1 cái clip mình mới coi hồi tết trên vtv /
    nhờ đó mình mới biết điệu yosakoi này đó
  13. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

Đẹp quá đi mất :3
  14. Julie Vy

Julie Vy Mới đăng kí