Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Zoom kích cỡ và chất lượng ảnh???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Sơn Sandal, 31/3/15.

Lượt xem: 1,774

1. Sơn Sandal Mới đăng kí

Tình hình là em vừa được bạn quen trên mạng làm cho cái chữ kí bằng hình từ game nhưng do mục đích chỉ là để làm chữ kí forum nên kích cỡ hình chỉ có 460x225 thôi ạ, thấy hình đẹp nên em sắn tay vào PS để làm cho nó "bự" ra để làm wallpaper hay gì đó tương tự :P nhưng vốn kiến thức PS eo hẹp mới được chỉ quoa loa từ lâu nên em làm cũng không khá hay nét hơn là bao cả, em thì ngại nhờ thằng bạn lần 2 nên chắc em sẽ tự tìm hiểu thôi, mong các bác chỉ em vài mẹo hoặc...làm dùm em em cũng nhận. :P :D
    Cái hình là đây ạ :P

...
  2. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

3. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Mố :O Photoshop không làm tăng chất lượng độ phân giải của hình ảnh lên được đâu bạn nhé, nôm na là k làm nét lên được đâu :*
  4. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Bác ở trên nói đúng đấy nhưng nếu cố thì...
    Bạn cứ zoom đến khi thấy thích rồi ngồi clone stamp hay lấy brush tô màu LMAO
    Vì ảnh kiểu tranh màu anime nên màu sẽ không phức tạp như ảnh đời thực XD nhưng đương nhiên chất lượng thì LOL
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bitmap chứ ko phải vector mà đòi phóng to hay nhỏ đều rõ.
  6. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Chịu khó nhờ thằng bạn vẽ lại đi bạn :D
  7. adwph

adwph Thành viên cấp 2

bạn có thể lên mạng download phần mềm PhotoZoom Pro về để phóng to ảnh, phần mềm rất hay.
  8. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

to vật vã nhé

Ủng hộ diễn đàn