Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của Hoàng PRD

1. MackyNhu
    MackyNhu
    Bạn dùng a57 thì mua CZ t* 135f1.8 ý. Vì lens mình dùng là 135f2L mà cắm sony làm sao đc. Sony đỉnh nhất là CZ T* 135f1.8 còn j. Keke. 135f2L này vẫn là vế sau thui :))
    22/2/13
  2. Hoàng PRD
    Hoàng PRD
    quả này chắc bán nhà đi ms sắm thêm đc 2 cái lens quá. hic. sai lầm khi chọn sony rồi, mặc dù cực thích sony, nhưng mà lens nó đắt khủng khiếp. mình chỉ chụp chơi thôi.!....cho mình hỏi ống kính tiêu cự cố định chụp đẹp ơn ống kính zoom vì bokeh nó lung linh hơn phải không bạn.?... cho mình hỏi dùng lens kit 18-55 làm thế nào cho nó phông ngon ngon 1 tí ạ...chắc chỉ cầm cự đc 1 phần nào thôi :\...
    22/2/13
  3. Hoàng PRD
    Hoàng PRD
    vì mình chỉ có tiền mua máy kèm len kis nên trả biết nhiều, với len 135f2l của bác , những tấm hình bác chụp mấy cô dân tộc kia ấy,, nếu để nguyên thông số đã chỉnh trên máy. tiến gần mẫu thêm 1-2m nữa có đạt hiệu quả xóa phông như thế không? có nghĩa là vẫn lấy nét vào mẫu ấy !
    22/2/13
  4. MackyNhu
    MackyNhu
    trước e cũng dùng sony. tone da khá chuẩn. sony thì ko chê đc điểm j chỉ phần lens hơi kém. sony chơi mấy em m42 cực hay bác nhé, kiếm em cz 135f3.5 m42 khoảng 3tr.
    22/2/13
  5. MackyNhu
    MackyNhu
    Kit thì phôg hơi kém. bác kéo 55, max khẩu, chơi gần thì ok, còn có phôg. Ko thì chơi lens minolta ấy bác, af ngon, chất lượng hình ảnh ko chê đc. có beercan hay làm mấy em minolta 135 cũng ngon. Còn chụp thì tuỳ mình thôi bác, kit sony trước e chụp thấy ngon choét.
    22/2/13
  6. MackyNhu
    MackyNhu
    22/2/13
  7. MackyNhu
  8. Hoàng PRD
    Hoàng PRD
    :). cám ơn bác, e học xong đi làm, thiết kế vài kiểu nhà chắc là cũng có tiền mua lens.. nhưng mà cho em hỏi cái 135f2l kia, bác chụp mấy cái bên trên nếu máy gần mẫu hơn tầm 1-2m thì có đạt hiệu quả xóa phông được như thế không, lens đấy cũ thì tầm bao nhiêu ? :)
    22/2/13
  9. MackyNhu
    MackyNhu
    135f2 L này trước 2 mua là hơn 22tr 1 tý. H cũ chắc tầm 16-18tr tuỳ theo từng code nữa. Lens này chuyên chân rung. gần hay xa 1-2m thì dof nó dầy mỏng cũng ko nhiều lắm đâu ạ. vì còn tuỳ thuộc theo khẩu nữa. Như ảnh bà rân tộc kia e cách 1 khoảng khá xa mở f2 nên phôg nó khá tốt.
    23/2/13