Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

27 tuổi học photoshop và after effect có quá muộn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Silent Hawk, 5/3/18.

Lượt xem: 4,674

1. Silent Hawk Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Mình năm nay 27 tuổi, tính học photoshop và after effect để đi làm, vì hiện tại đang thất nghiệp.

Không biết tuổi này có quá trễ?

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Silent Hawk : Thất nghiệp, thì phải học nghề, để kiếm sống, không cần suy nghĩ trễ hay muộn gì cả, thời gian vẫn còn dài, cuộc sống, luôn luôn thay đổi, mình lúc trước, nghề từ nhỏ, là khác với nghề bi giờ này đây, đến khi lớn rùi, lập gia đình rùi, còn phải đổi nghề, rùi mình lại phải đi học nghề mới nữa đó, để 1 người làm, 3 người nhai, mình nghi nghi, là sau này, vẫn còn thay đổi, và không biết có bị thay đổi hat không nữa, he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/3/18
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

4. tranvan.muon

@drax : Không phải nghề designe, ! mình là nghề lao động phổ thông, ai kêu mình làm gì thì làm, đó cũng là nghề dễ kiếm sống nhất, he he ! :))
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

27 tuổi thì đừng học nếu b định theo hướng xin đi làm, tự làm tự ăn thì ok.
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tranvan.muon

@drax : mình sống theo hoàn cảnh khu mình ở, khu mình ở, là Quận 6 TP HCM, có gia công cắt sắt, đúc khuông, và cơ khí nhiều, nên mình phải sống theo thực tế nơi đó, mà sống, là lao động phổ thông, cắt khuông sắt, chạy máy cắt... mới có thu nhập chắc kèo, không theo designe dc. :))
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon thật, cứ lao động chân tay đỡ mệt não.
  8. tranvan.muon

@drax : Tùy nơi sống của mọi người, mình gần khu Saigon Chợ Lớn, nổi tiếng là gia công, giao hàng, kinh doanh, cũng là lao động, có xưởng sản xuất hộp giấy, gia công sắt. iNox, Thép gì đó, nhiều lắm, đa số, là lao động phổ thông, không theo Designer dc nữa.
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

10. tranvan.muon

@drax Đúng rùi, mình từ nhỏ, đã đam mê designe, mà cuộc sống phải chọn đường kiếm gạo, không theo đam mê của mính, phải quay về lao động phổ thông, từ từ vươn lên, làm lâu dần, cũng sẽ lên lương là dc, không cần lên level, ông chủ lên tiền cho mình, là xong phim, mới năm nay 2018, lên nửa chai, he he ! :))
    drax thích bài viết này
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

12. tranvan.muon

@drax : Nhất Điểm Hồng, là hiệp sĩ kiếm hiệp hả ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/3/18
  13. Silent Hawk

Silent Hawk Mới đăng kí

tranvan.muon sao bác không xin vào làm mấy cty quảng cáo mà làm @@. Lương cũng cao mà.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon uh, sát thủ mạnh nhất truyện kiếm hiệp cổ long. sau khi lấy vợ từ bỏ giang hồ về nhà bán quán rượu. b miêu tả hoàn cảnh thấy giông giống.
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

Silent Hawk tầm 30, sếp ko đuổi cũng lên tự thôi việc. tuổi thọ cv này ngắn lắm.
  16. tranvan.muon

@Silent Hawk : Hiện giờ, a làm thập cẫm, lao động phổ thông, miễn sao 1 tháng có 9 chai, lo cho gia đình, là xong phim, a không lên nỗi nữa, a không cần phân biệt là a phải làm nghề gì, làm cu li, cũng dc, a lớn rùi, phải biết yên phận, a không thể nhảy qua nhảy lại, như các e tuổi trẻ nữa, chỉ còn 1 đường 1, miễn chọn lựa ! he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/3/18
    drax thích bài viết này
  17. eminyuen

eminyuen Mới đăng kí

tranvan.muon đúng rồi đó quý huynh anh em mình già nua cần hơn 10 trieu là dc rồi ko bon chen chi cho mệt
  18. jach phong

jach phong Thành viên cấp 1

Ko khi nào là quá muộn.nhưng mình khuyên bạn nên học PR thay vì AE vì PR dễ tìm việc hơn.mình cũng bắt đầu học khi 28t và giờ mình đã có công việc ở hãng phim cửu long.chúc bạn may mắn
    oxiutranvan.muon thích bài viết này.
  19. bdesign

bdesign Banned

27 tuổi thì về hiu đi chứ học làm đéo gì nữa! Có file gốc cho xin nhá!
  20. tranvan.muon

@bdesign : 27 tuổi thì mình hiểu, file gốc, là file gì vậy ? :))

Ủng hộ diễn đàn