Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Adobe Premiere Pro CC 2017] Hỏi về việc CUDA không hoạt động dù đã kích hoạt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi DuDuKK, 5/6/17.

Lượt xem: 7,614

1. DuDuKK Mới đăng kí

Chào mọi người.
    Hiện tại em đang có vấn đề với cái Premiere này, mong mọi người giúp đỡ.
    Trong project setting em đã để là Render và Playback bằng CUDA
    Máy em CPU Pen G3258@4.3GHz, VGA 750Ti, đã update Driver mới nhất 382.33

Nhưng tới hồi Render thì CPU luôn trong tình trạng Fullload, trong khi GPU chẳng hề hoạt động

Lúc Preview video trong khi dựng thì cũng chỉ có CPU hoạt động nặng, Gpu gần như là ngồi chơi ko. Em đã thử qua AME cũng thế. Mọi người có cách nào hay biết nguyên nhân tại sao GPU nó ko chạy ko ạ. Em đã thử qua chuyển đổi qua lại giữa Software và CUDA để render nhưng chả khác biệt gì (do CPU chạy còn GPU nằm chơi).
    Em lên youtube coi thấy nhiều GPU cũ hơn vẫn xài CUDA để render trên Premiere được. Thực sự là con GPU ko dùng render được thì phí quá. Giờ cũng chả chơi game gì nữa :( Cái project test có 3p thôi mà render mất 5 phút rồi, em biết là con CPU cùi nên mong làm sao cho con GPU có thể gánh vác một chút

...
  2. DuDuKK

DuDuKK Mới đăng kí

Có ai biết về cái này giúp em với đc ko ạ
  3. Hieu - Nguyen

Hieu - Nguyen Mới đăng kí

có thể bạn đã hiểu sai vấn đề . khi nào chạy kỹ xảo 3D, transistion hoặc những effect trên video thì gpu mới chạy nhé bạn . nên gpu ko thường xuyên hoạt động là chuyện dễ hiểu
    còn bình thường render hay export thì chạu cpu + ram là chính nhé .

ko có chuyện render hay export nào chạy hoàn toàn GPU hết đâu nhé .

Ủng hộ diễn đàn