Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai bảo phải cần máy ảnh xịn mới chụp được ảnh đẹp?

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tienthanh2012, 17/1/14.

Lượt xem: 15,824

1. Dương Pro

Dương Pro Mới đăng kí

bác dt sài 1020 hả :))
  2. Bi Tabu

Bi Tabu Thành viên cấp 1

:) Hình bác chụp đt rất đẹp! Hình đẹp là do người + khoảnh khắc ko phải là device
  3. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Lớn rồi, mỗi lời nói ra đều phải suy nghĩ, sống trong cộng đồng thì cũng nên biết chút ít cái gọi là Nội Quy. Mình vi phạm nội quy rồi bị Ban thì là do mình hay do chủ thớt? Không biết ai mới là người "phát ngôn bừa bãi" ai là người "góp ý vui vậy thôi" nhỉ? :-s
    Chợt nghĩ: Ai bảo tạo war làm chi cho nó chửi?
    Ờ thì: Ai bảo nó chửi làm chi để bị Ban? >:)
    Đọc một cmt của một bác mà thấy bức xúc ghê!
    Mình không phải dân nhiếp ảnh, nhưng cũng có chút ít đam mê cái đẹp. Phải công nhận là đôi khi, vào một khoảnh khắc nào đó thì chỉ cần cái điện thoại 2.0 cũng có thể chụp được một bức ảnh đẹp. Lúc đấy, giá trị của nó không nằm ở nước ảnh, độ phân giải, sáng tối... mà ở cảm xúc. Đúng là những lúc như vậy, không có máy ảnh cũng có thể chụp được ảnh đẹp.
    Trong 4 bức ảnh của bác thớt thì 2 bức đầu chụp khi đang đi dạo trong công viên (dễ là đi với gấu lắm!;))) trường hợp này vác theo máy ảnh cũng kỳ, nên tiện có điện thoại móc ra chụp. ;)
    Bức thứ 3 chụp trong nhà vệ sinh: chả ai vác DSLR vô nhà vệ sinh cả. :-j Điện thoại móc ra! Tạch! :D
    Bức thứ 4 chụp qua khe cửa: đúng là máy ảnh không thò ra được, không tính trường hợp tuột tay #-o thì dùng điện thoại là chuẩn nhất.
    Tóm lại: không ai có thể phủ nhận sức mạnh của máy ảnh KTS, nhưng trong một số trường hợp kể trên và thêm trường hợp túi tiền eo hẹp thì điện thoại lại phát huy tác dụng.\:D/
    Nói đến lại thấy rạo rực, sắp đủ tiền mua 600D rồi. <:-P
    Túc Anh, FMPTienthanh2012 thích bài viết này.
  4. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Một bức ảnh đẹp là bức ảnh có cảm xúc và khoảnh khắc đẹp, không phải cứ bỏ tiền ra mua súng to ống lớn, chụp teen xóa phông mới là bức ảnh đẹp. Ý của chủ thớt cũng không hề muốn ám chỉ việc "Máy ảnh không chụp đẹp bằng đt" mà vài bạn cứ phải lồng lộn lên chứng tỏ quan điểm "chính đáng" của mình kiểu thiếu văn hóa và không tôn trọng người khác như thế.

Ai cũng có quan điểm riêng, không ai giống ai. Nhưng hãy trình bày quan điểm của mình một cách văn hóa nhất có thể.
    Túc Anh, FMPTienthanh2012 thích bài viết này.
  5. tungg

tungg Banned

đúng là máy chỉ là 1 phần nhỏ, còn lại là do người chụp. Nhưng mấy ảnh kia k đẹp chủ thớt ạ
    Tienthanh2012 thích bài viết này
  6. The River

The River Thành viên cấp 2

Bác xài Iphone nào thế? nếu máy ảnh thì đầy cái cũng giá rẻ mà chụp đẹp hơn Iphone mà. :>
  7. Phạm Hồng Thiên

Phạm Hồng Thiên Thành viên cấp 1

dùng đt thì tùy từng loại chứ
    có phải cái nào là chụp nét và chuẩn đâu
  8. Bùi Thế Bảo

Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

em xin góp vui 1 píc em chụp bàng con 3110c :-bd[​IMG]
    cásấuTienthanh2012 thích bài viết này.
  9. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

Thái độ của thớt có hơi cố chấp và 1 chiều qá. Nhưng công bằng mà nói thì chất lượng ảnh tốt, tuy chưa đẹp lắm. Mình thích pic đầu và pic cuối :D
  10. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

BÁc chủ chụp ảnh có góc nhìn tốt đấy
  11. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

pic #4 e cha thay co y nghia gi ca :O:-?
  12. marion

marion Thành viên cấp 2

1 tấm hình dù sao cũng chỉ là 1 tấm hình đâu phải lúc nào cũng cần có ý nghĩa j` đâu, chỉ cần đẹp hay thấy thích thì chụp lại thôi
    pic 4 đẹp nhất :like:
  13. canhcutnamphi

canhcutnamphi Thành viên cấp 1

Ngu ý phân tích 1 chút:
    Pic 1 bố cục chưa tốt
    Pic 2: chưa hiểu ý đồ chụp của chủ thread, muốn 1 tấm ngược sáng làm nổi bật chủ thể hay làm 1 tấm rực bầu trời với chủ thể tối? Vì cả 2 mục đích đó pic ảnh đều chưa tới
    Pic 3: tấm này đẹp ở đâu vậy?
    Pic 4: tone cổ, hay nhưng chưa đủ ấn tượng
    Nếu gọi là chấp nhận được mình thấy ok pic 1 và 4 thôi nhưng cần phải chỉnh bố cục và view.

@Shane Wall-E: ngoài pic con chó ra mình nói thật 3 pic còn lại xấu kinh @@

PS: xin phép gạch thẳng tay đối với câu nói này^:)^
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/14
  14. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

Bi19895 và bây giờ có 2 con bò đáng yêu.
    mình k thể hiểu nổi cái "thái độ lồi lõm" đang đc nhắc tới là gì.
    cứ nói đến tôn trọng vs cả k tôn trọng làm gì khi gọi ng khác là con bò? cái lí lẽ :"mày sai nên t cũng đc sai và cũng đc chửi mày luôn" nên vút vào sọt rác đi.
    ZinP thích bài viết này
  15. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

nhtra Vâng, xin thưa với bạn là tôi không hề "đáng yêu" như bạn nghĩ đâu. Còn chuyện bạn bước ra đời và tranh cãi với người ta bằng cái thái độ lồi lõm kiểu "toàn lũ sàm vớ va vớ vẫn" thì xin lỗi...:))

Tôi đang đề cập đến ý của chủ thớt muốn truyền tải và thái độ của thanh niên trên, còn ai gọi ai là bò. TÔI KHÔNG QUAN TÂM. Sẵn tiện bạn bảo bạn TM kia gọi người khác "bò" là không đúng, vậy câu trên bạn đề cập đến 2 con bò là gì? Uốn lưỡi trước khi nói và suy nghĩ cho thấu đáo nhé, mình không chấp nhặt gì các bạn trẻ đọc hiểu chưa thông đâu. Chào!
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/15
    zz_Lê Danh_zz thích bài viết này
  16. Yêu Cá

Yêu Cá Thành viên cấp 1

Đây em chụp bằng điện thoại :D Iphone 4 :D
    FMP, Hany LeeTienthanh2012 thích bài viết này.
  17. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

Bi19895 cho t xem dòng tớ viết toàn lũ sàm vớ va vớ vẫn... đi c.
    thực sự t k nhớ t viết ra cái đấy đâu c à.
    còn, t xin lỗi vì mắt lác nên t có đọc nhầm-t nghĩ c nói m.n là bò..
    (nhưng dù sao cái từ lồng lộn tốt nhât k nên đặt ở đó...)
    dù sao thì t vẫn nghĩ m.n có "biểu hiện" lồng lộn oqr chỗ nào để c phải nói vậy?-đây k phải câu hỏi, nên k cần tl đâu.
  18. Tienthanh2012

Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

Các bác bình tĩnh... đã có bạn bị Band nick mà sao vẫn cãi nhau ầm ầm thế.

ảnh của bác Yêu Cá + Thành Lộc đẹp nè, rõ ràng bác cũng có tìm hiểu về kỹ thuật nhiếp ảnh đây, chúc mừng bác.

Bác Long Lém Lỉnh + Bi19895 - rõ ràng rất tinh tế trong khi phát ngôn

thaituan_boy_dt - cám ơn Bác

Còn lại các bác khác, cám ơn vì đã có cuộc trao đổi sôi nổi dịp cuối năm này. (Ai cũng có thể đúng, ai cũng có thể sai) - Riêng bác nào thích nhiếp ảnh thì cứ giao lưu với e inbox nhé - welcome (F://tranthanhtien)
    FMPYêu Cá thích bài viết này.
  19. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Tết nhất tới nơi, bị ban nick chắc sướng lắm :-s:-s
    có một cái thớt bình thường mà thành ra súng đạn ầm ầm xong anh em bất hòa cãi nhau lộn tùng bậy /:)
    nhiều khi thấy mình cũng hơi điên điên /:)
    FMPTienthanh2012 thích bài viết này.
  20. Tienthanh2012

Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

Thật ra em mới giao lưu với 4R nên giao lưu ae vui thôi - không ngờ ae chém mạnh tay quá - đặc biệt là bác admin, band nick nào đó (thật sự mình ko biết, và thành thật xin lỗi bạn đó)

4 bức ảnh e đưa ra chỉ để dẫn dụ và động viên ae sinh viên - ae chưa có máy ảnh có thêm 1 suy nghĩ là đt vẫn có thể chụp đc vậy. Còn thật sự nó đẹp xấu thế nào thì phải còn tùy thuộc vào tư duy và suy nghĩ của mỗi người. Riêng em thì thật sự là có ngụ ý đó.... kakaka chứ ko phải chụp đưa máy lên chụp chơi đâu...???

#1 - bức này e sẽ giải trình là ý đồ gì trong khi chụp và kỹ thuật chụp như thế nào...??? - thật ra nó không đơn giản là bức ảnh đâu ạh - mời mọi người thử suy đoán!? - Nếu ai đoán đúng e mời cafe. :)
    FMP, thinhtkZinP thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn