Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em cho mình hỏi về cách đưa nhiều bức ảnh về cùng tông màu và độ sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi _kid_, 10/5/13.

Lượt xem: 2,530

1. _kid_ Thành viên cấp 1

như tiêu đề anh em nào biết cách nào plugin nào trong pts để đưa nhiều bức ảnh về cùng tông màu và độ sáng đc không hiện mình đang làm cho shop muốn đưa hết về cùng tông cho chuẩn :D

...
  2. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Ko biết cái này dùng action có được ko :-?
    Mình làm ảnh lại muốn đa dạng mỗi cái 1 kiểu, nhiều khi làm cứ bị ra màu giống giống nhau :))
    _kid_ thích bài viết này
  3. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Theo mình thì bạn nên quay tay từng cái 1 thôi. Dùng plugin hay actions nó chỉ chỉnh tự động theo các thông số cho sẵn, mà các bức ảnh thì lại không giống nhau về tông màu và độ sáng tối. 1 bức ảnh dư sáng mà dùng action để tăng sáng (do áp dụng hàng loạt) thì hỏng, 1 bức ảnh cần giảm màu đỏ mà dùng actions hiệu ứng nắng vàng thì cháy luôn cả máy in, ... nói chung nếu có dùng plugin hay actions thì cũng phải linh động, tùy chỉnh thông số. Xử lý hàng loạt kiểu bấm 1 nút duy nhất là bất khả thi.
    NguyễnThànhCông_kid_ thích bài viết này.
  4. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Bạn làm 1 pic ánh sáng nào đc thì ghi action lại rồi mấy pic sau chỉ cần load action thôi
    _kid_ thích bài viết này
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Mình chỉnh tay cả bộ vài chục tấm = PS , lâu lâu lười thì làm bằng LR cho nhanh chứ thật ra không quen dùng LR để làm ảnh mà chỉ dùng để hệ thống - lưu trữ là chính
    _kid_ thích bài viết này
  6. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Chỉ có thể quay tay thủ công từng cái 1 thôi =))
    _kid_ thích bài viết này
  7. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

ôi thế thì tù nhỉ :D mình vẫn làm từng cái một mà :D nhưng cùng 1 nền ý nhung mỗi bức mình lại làm sáng tối nó không đc dều lắm
    nên muốn xem có cách nào không thôi
  8. NetworkBlend

chỉ có cách làm nhiều rồi quen thôi chứ action hay dùng cách nào cũng khso vì mỗi ảnh có 1 thuwocs màu khác nhau
  9. Tuấn Chảo

Tuấn Chảo Thành viên cấp 2

cái này phải do tự bạn thôi...
  10. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Dễ mà, cứ mở 1 loạt ảnh ra rồi Ctrl + Shift + U :-bd
    photokey thích bài viết này
  11. photokey

photokey Thành viên cấp 3

bạn có thể dùng action, cơ mà chắc chắn dùng action thì chắc chắn nhiều bức sẽ làm bạn ko ưng ý :D
  12. NetworkBlend

Thế nên chỉ cso quay tay thần chưởng mới giải quyết được vấn đề thôi =))
  13. photokey

photokey Thành viên cấp 3

14. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

duy nhất một công cụ curves

Ủng hộ diễn đàn