Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào có kinh nhiệm dùng wacom giúp mình với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi nhimkoy, 4/2/15.

Lượt xem: 3,389

1. nhimkoy Mới đăng kí

bạn nào có kinh nhiệm dùng wacom giúp mình với.
    Mình vừa mới mua bảng vẽ wacom tablet CTL480 để tập vẽ manga & chibi mới đầu dùng chưa quen nên mình thấy rất khó khăn trong việc vẽ trên phần mềm photoshop và pentoolsai, các nét vẽ không được đẹp, không được mượt như mình xem trên mạng, các bạn cho mình hỏi để vẽ được nét mượt đẹp như vậy thì do cài đặt hay do mình vẽ nhiều nên quen tay vậy?

...
  2. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

do vẽ chưa quen là chính 1 phần là điều chỉnh thông số brush nhọn 2 đầu và mượt(không bị thô) thôi
    nhimkoy thích bài viết này
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Do vẽ chưa quen thôi :)) với lại wacom size bé thường khó đi nét hơn do chỉ sử dụng được ngón tay và cổ tay, size L hay XL đi nét bằng cả cánh tay sẽ mượt hơn (dĩ nhiên cũng phải luyện tập, trăm hay không bằng tay quen).
    nhimkoy thích bài viết này
  4. nhimkoy

nhimkoy Mới đăng kí

thank các bác, tại em nghiện vẽ quá nên nhịn ăn 2 tháng mới mua nổi cái wacom về, mà thấy vẽ khó quá
  5. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Chuyển từ vẽ tay sang vẽ máy đã làm lúng túng khá nhiều các bạn vẽ tay tốt. Để luyện tập thì đành phải cover tranh người khác (chép tranh). Bắt đầu từ việc để tranh gốc opacity 50% rồi tạo layer đi nét đè lên (mình mất mấy tháng cho vụ này vì còn bận đi làm, nếu ai đang đi học có time sẽ tiến bộ nhanh hơn) --> cho đến tự sketch tự vẽ... Khi nhuần nhuyễn rồi thì vẽ tay cũng như vẽ máy...
    RyeKwonHeAstermartin thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn