Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[BB] Tôi điên - tôi tự kỷ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lê Ba, 18/10/12.

Lượt xem: 7,625

1. Lê Ba Thành viên cấp 2

Lần đầu up ảnh lên 4run. Mong ae đóng góp nhiều ý kiến để rút kn cho vc chụp và retouch ảnh những lần tiếp theo ạ. tks

1.
    IMG_2605 by BaLee1712, on Flickr

2.

IMG_2497 by BaLee1712, on Flickr

3.

IMG_2525 by BaLee1712, on Flickr

4.

IMG_2560 by BaLee1712, on Flickr

5.

IMG_2660 by BaLee1712, on Flickr

6.

IMG_2566 by BaLee1712, on Flickr

7.

Untitled-2 by BaLee1712, on Flickr

8.

IMG_2581 by BaLee1712, on Flickr

9.

IMG_2582 by BaLee1712, on Flickr

10.

IMG_2593 by BaLee1712, on Flickr

11.
    IMG_2536 (2) by BaLee1712, on Flickr
    12.
    IMG_2612 by BaLee1712, on Flickr
    13.
    IMG_2619 by BaLee1712, on Flickr
    14.
    IMG_2671 by BaLee1712, on Flickr
    15.
    IMG_2700 by BaLee1712, on Flickr
    16.
    IMG_2729 by BaLee1712, on Flickr
    17.
    Untitled-1 by BaLee1712, on Flickr
    18.
    IMG_2734-(2) by BaLee1712, on Flickr
    19.
    IMG_2732-(2) by BaLee1712, on Flickr
    20.
    IMG_2733-(2) by BaLee1712, on Flickr
    21.
    IMG_2747 by BaLee1712, on Flickr
    Cám ơn các bạn đã xem ảnh của mình. Ai quan tâm hơn có thể like page và xem thêm tại :http://www.facebook.com/pages/BaLee-Photo/471766639512342

...
    Tạ Thị Liên, Ti Đỗ, Oc211221 người khác thích bài viết này.
  2. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Bác up nốt stock đi ;;)mình bị thích bức 14 :x
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

B&W ấn tượng lắm bạn , hình đẹp
  4. trjhadc

trjhadc Mới đăng kí

bạn nói chuẩn rồi! hình trên của bạn gì đó art quá, nếu tụi mình mới tập tành mà được thế cũng vui nhờ =))
  5. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Hơi bị ấn tượng vs pic của bác đấy :O
  6. Lê Ba

Lê Ba Thành viên cấp 2

Em chỉ đc cái ảnh vs pts gọi là tạm ổn thôi chứ về Dgs thì còn quá kém, đúng ra là ko biết gì :( Sắp học arena rồi nên phải tìm tòi học hỏi từ các anh em ạ. Mong nhận đc nhiều hơn là những lời khen từ 4run mình :D
  7. tú anh

tú anh Thành viên cấp 1

thíc tấm 11
  8. pitlamgi

pitlamgi Banned

ảnh thì đẹp nhưng nhìn sợ quá :-ss
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bộ ảnh này hay quá, quá ấn tượng.
    Ảnh số 12 có vẻ hơi bết :D
    Ảnh số 18 khói nhìn hơi ảo, ko đc liền mạch cho lắm.
    Ý kiến cá nhân của em thôi nhé, ko phải chuyên gia gì đâu :P

Sao cứ đuổi người ta đi thế :|
    Lê Ba thích bài viết này
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Kô phải đuổi,.mà nếu vào đây thì chỉ có thể nhận xét là đẹp chứ ko nói được gì,.kô nói được tính nghệ thuật mà chủ thớt muốn nói đến,.qua mấy 4rum chuyên họ bình luận hay lắm,sẽ nhiều người hiểu đc cái mà chủ thớt muốn nói đến trong bức ảnh này hơn :D
  11. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Sao cứ đuổi người ta đi thế :|[/quote]

ý bác ý kô phải đuổi đâu, mà nên tìm vài cái 4rum chuyên về nhiếp ảnh up lên thì mới có nhiều chuyên gia thẩm định ý mà. Còn bác ý up lên đây quá tốt để ae có thể bình luận và học hỏi thêm rồi \m/
  12. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

kết #11 và #13 của bác quá. #1 cũng rất ấn tượng. Có vẻ bộ này chủ yếu bác làm góc crop chặt, xoáy vào chi tiết muốn nổi bật. Đây là 4rum đồ hoạ thành thử em chỉ nhận xét về kỹ thuật chụp, lighting và hậu kì là chất, còn model diễn thế nào, ánh sáng đánh ra sao, phối cảnh v.v. bác mang qua vnphoto ở đấy nhiều cụ làm studio chuyên nghiệp nhận xét chuẩn men :D
  13. xuangiang1011

Kệ mấy người spam đi, người ta lên đây hỏi xem retouch như vậy có đc hay chưa chứ có hỏi về vấn đề nhiếp ảnh đâu. Nếu hỏi về góc máy hay bokeh các kiểu thì mới qua 4r nhiếp ảnh :D
  14. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

pic ấn tượng nhưng hình như chụp nhiều về bộ này nên ý tưởng hơi cạn thì phải
    hầu như đều là tóc rũ che mặt, hút thuốc ...... nên mình xem chỉ thấy ấn tượng những pic đầu, mấy pic sau bắt đầu cảm thấy hơi chán chán nên lăn chuột liên tục
    nhưng nói chung là mấy pic HDR và BW ấn tượng
    Lê Ba thích bài viết này
  15. Lê Ba

Lê Ba Thành viên cấp 2

Dạ đúng là tấm 12 có bết ở mặt . Lúc làm cũng ko để ý lắm, vì chỉ để ý đến tay =)) só 18 bị tóc che ạ chứ khói 100% tự nhiên :D

Người ta có đuổi đâu :D em hiểu ý của các bác ý mà :D ko có lsao ạ :D
    xuangiang1011 thích bài viết này
  16. Lê Ba

Lê Ba Thành viên cấp 2

thực sự là chưa bh chụp thể loại này và cũng là lần đầu đánh đèn vs thể loại này ạ :D Chụp nhà hoang nên muỗi nữa :(((
    Thực sự là ít ý tg, nhiều hinh ảnh bị lặp đi lặp lại hành động hút thuốc ạ :D sẽ rút kn cho bộ ảnh sau.
  17. xuangiang1011

EM hỏi ngoài lề 1 tý, bác chụp bằng lens gì thế ? Đánh strobit có dùng tản sáng không ạ ?
  18. Lê Ba

Lê Ba Thành viên cấp 2

50D + sigma 50 1.4 ạ. Đánh 2 đèn YN 560 II qua sbox mini ạ. sbox hình vuông cỡ 40 hay 50 ý. em mượn nên ko để ý lắm. ngoài ra có lắp 1 đèn nissin 866m2 lên máy để đánh fill bóng nhẹ.
    xuangiang1011 thích bài viết này
  19. xuangiang1011

Thanks bác, về học hỏi phát :D Em cũng đang tập đánh strobit mà vẫn chưa ra đâu ^^
  20. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

chụp nhà hoang thì muỗi xơi thôi rồi :( khổ lắm
    em thì nghĩ những bộ như thế này thì nên có thêm đạo cụ gì nữa đấy sẽ dễ thực hiện ý tưởng hơn, như kiếm 1 cây bass chẳng hạn, có nhiều ý tưởng hơn với cây đàn hơn là điếu thuốc :D

Ủng hộ diễn đàn