Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[BB10] Giao lưu ảnh chụp bằng điện thoại

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Ngô Đức Huynh, 30/12/16.

Lượt xem: 3,650

1. Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Như chủ đề thì ở theard này các bác cùng nhau giao lưu chia sẻ những bức ảnh được chụp bằng điện thoại nha.
    PS: Chắc gần cả năm rồi e mới tạo thread nên có gì sai sót các bác bỏ qua cho e nha :">
    //Tình hình là em chỉ xài con Z10 cùi mía thôi, nhưng mà cứ lúc nào tiện là lôi ra chụp vừa nhanh mà tiện nữa :D.
    //Báo cáo các bác là e đang ở quê mạng mẽo trên núi ra được quán net nên tranh thủ up hơi nhiều các bác thông cảm nha.

...
    Phạm Hữu Dư, tranvan.muonDung_1990 thích bài viết này.
  2. Dung_1990

Dung_1990 Thành viên cấp 1

Quá đẹp, và mượt nữa. Y chang chụp máy cơ luôn
    Ngô Đức Huynhtranvan.muon thích bài viết này.
  3. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Em chỉ chụp vu vơ thôi, điện thoại nó chỉ có giới hạn sao bằng dslr được.
  4. Dung_1990

Dung_1990 Thành viên cấp 1

À, thì đương nhiên là ko thể bằng được, nhưng góc chụp rất nghệ thuật đó chứ. Hôm qua mình xem bằng điện thoại nên thấy nét lắm. Còn sáng nay mở máy tính thì mới thấy đúng là độ phân giải thấp nên hơi bị noise
    Ngô Đức Huynh thích bài viết này
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chụp đẹp, nhò có cái viền trắng, nhìn còn đẹp hơn, rất nghẹ thuật, Mình muốn hỏi, là khi chụp, có sẵn setting cái viền tráng, trong setting điện thoai, hay là bạn gia công riêng bầng Action photoshp vậy, vì mình lúc này, đang muốn tìm cái gì đó, để làm Action cho hình ảnh. đang kết Style viền tráng này đây.
    Ngô Đức HuynhThanhIT thích bài viết này.
  6. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

tranvan.muon: Cái viền trắng e xài app trên đt, nói chung là e xử lý tất tần tật trên đt hết á :v.
    Dung_1990: ĐT cùi mía thì chịu vậy thôi chị ơi :P.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

Uhm vậy là chiều nay, mình tìm dc chủ đề để nghiên cứu bằng chạy Action Photoshp rùi, là chạy Actions viền trắng, theo mẫu diện thoại tren kia, vù vù xong cả khối 100 hình viền trắng, hok chơi lẻ tẻ, ha ha ! Thanks !
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/12/16
  8. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

mình cũng có z10 , z10 chụp cũng được nhưng thiếu sáng bị noise nhiều
  9. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

10. tranvan.muon

@Ngô Đức Huynh : Đã gia công chèn viền trắng vào hình, cho bất kỳ size hình nào, bằng Photoshop Actions, chạy vù vù, là có viền trắng, mình thích kiểu như vậy, ha ha ! :))

Dung_1990Ngô Đức Huynh thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn