Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi khi import từ AI qua PSD

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi The River, 13/11/15.

Lượt xem: 2,920

1. The River Thành viên cấp 2

Chào mọi người. Hiện tại khi mình export file AI sang PSD nhưng bị treo ở giai đoạn này. Tất cả các file AI trên máy mình đều bị hết.

...
  2. The River

The River Thành viên cấp 2

3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

mở file AI bên Photoshop thì bạn đã biết có thể lưu Ai ở 2 dạng là eps hoặc export định dạng psd.
    ngoài ra có thể kéo từ AI qua Ps cũng ok.
    nếu đã export ra psd thì bạn open nó bên Photoshop chứ ko phải import đâu.
    không biết có đúng ko nữa :D
  4. The River

cám ơn bạn. Ý mình là giờ mình đang mở file .ai bằng AI và muốn export nó sang file .psd nhưng bị lỗi ở bên AI khi đang export bạn ạ
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vậy thì bạn xem lại thử bạn đang xài Ai bản gì? Portable hay Setup.
    nếu Portable thì bạn biết rồi đó, nó rất là giới hạn, hoặc có những file bị lỗi (đặc biệt là 1 số file down trên mạng)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. The River

bản set up bạn ạ. Mình export được file .eps sang psd nhưng với file .ai thì lại ko export được mà ko hiểu vì sao
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Bạn thử 1 cách này coi sao nha, tạo new file trong AI, kéo nội dung file củ qua rồi thay đổi kích thước nội dung đỏ nhỏ lại, cứ kéo nhỏ lại đi (thử thôi mà) rồi export lại PSD coi sao. để Resolution 72 thôi.

Ủng hộ diễn đàn