Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Nghịch ngợm làm chơi vài tấm blend cho gia đình, bạn bè ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi C0ld8x, 30/1/13.

Lượt xem: 2,644

1. C0ld8x Thành viên cấp 2

Các bạn đánh giá nhận xét gúp thực sự mình là người không chuyên về PTS ( nghề nghiệp chả có gì liên quan đến shop cả) chỉ là hứng thú, thích và nghịch thôi ^^
    Up vài cái ảnh trong mấy hôm nay làm vui vui gọi là vui chơi, giao lưu học hỏi để anh em, bạn bè đánh giá giúp. màu sắc mình blend chắc là theo tâm trạng. vs dạo này hơi lạnh lạnh mình lại thích tone trầm, hơi ấm... ^^
    thôi không ê a nhiều nữa, vào đề luôn...

ảnh trên là anh chưa blend bên dưới là ảnh đã blend nhá.
    #1 vợ chồng nhà mình chụp ảnh cưới năm ngoái, dnay k có ảnh stock nào hay hay nên lại mang ra làm lại tone nâu, đổi trời...
    #2 Bà xã ^^ tone lạ lạ vàng chanh ^_*, bức này dùng cả LR & PTS do thời điểm mấy hôm trước mình nghịch LR còn hơi non tay không biết add mack bên lignroom nên màu ám hết rồi :D nhưng mình thích cái màu vàng chanh này. thôi để mấy hôm nữa làm lại
    [​IMG]# 3 Đứa em gái, mới chụp hôm kia, hnay nổi hứng làm luôn ^_* ấm áp chút, dnay lạnh quá
    [​IMG]#4 Ông anh họ nhờ làm cách đây cũng lâu lâu rồi, chụp bằng máy KTS. Hôm ấy vác về và nhờ mình blend nghĩ thế nào lại thích blend theo kiểu phim cổ cổ, nhưng có lẽ là hơi quá tay màu lên hơi đậm ^_*
    [​IMG]#5 hết rồi, còn vài cái định mang ra khoe nốt nhưng ảnh gốc để đâu ý :D cái thói quen cứ xong ảnh là xoá hết luôn ^_* ổ cứng máy có 120GB không xoá nhanh còn không khởi động được máy đó :D

...
  2. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

ưng mỗi pic 1 :|
    Zei PerfectC0ld8x thích bài viết này.
  3. secret.mfml

secret.mfml Thành viên cấp 2

Mình cũng thế :|
    Zei PerfectC0ld8x thích bài viết này.
  4. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

đẹp đó bác
    C0ld8x thích bài viết này
  5. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

Vespa biến màu vẫn đúng của nhà sản xuất mới giỏi =D>
  6. Mizu

Mizu Mới đăng kí

Thiệt tình ảnh gốc đẹp hơn nhiều ;))
  7. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Mình thấy mỗi pic 1 là ổn :|
  8. nguyễn anh tú

nguyễn anh tú Thành viên cấp 2

mỗi 1 đẹp, 2 3 xấu :P
  9. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

Pic 2 Blend xong cô dâu bị bệnh gan ah,da vàng y như cái ông hay uống rượu bị xơ gan ở chỗ mềnh :v :v
  10. tran ngoc dat

tran ngoc dat Mới đăng kí

Anh rể ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    =((=((:x:x:x
  11. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

pic 1 đẹp đó :-bd=D>:D
  12. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

Share em psd pic 1 . màu này đẹp lắm
  13. C0ld8x

C0ld8x Thành viên cấp 2

Thank to all, cảm ơn mọi người góp ý ^^ mấy pic này là vài hôm nay mình làm thực sự ra chưa là đẹp nhất trong thời điểm vừa qua nhưng do còn pic đã blend và chưa blend nên post lên, lý do máy mình ổ cứng hơi nhỏ (macbook air 128GB nên k giám lưu nhiều ảnh, còn công việc nữa) Mình làm chỉ gọi là ngẫu hứng (ảnh hưởng thời tiết cũng nhiều kakaka) hiện tại các file PSD đã k còn trong ổ cứng của máy chỉ có file PNG thôi ^^. một lần nữac cảm ơn mọi người quan tâm ^^
  14. C0ld8x

C0ld8x Thành viên cấp 2

Tấm đó mình lên màu chủ yếu là LR cũng còn non bên LR này và thực sự là thời điểm đó chưa biết tạo mark bên LR nên màu ám hết vào vậy ^^
  15. nolove2208

nolove2208 Thành viên cấp 2

mình cũng thich mỗi pic 1
  16. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

da mod pic 2 bị vàng hết rồi chủ thớt ah
  17. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Được có mỗi pic 1 còn tàm tạm. Các pic còn lại thì stock đẹp hơn :P
  18. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

pic 2 và 4 k ưng ý lắm, còn lại tạm đc. pic 2 màu trời k đpe bạn ơi