Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác Pro phán hộ em với, em nản hết sức rồi !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi phong92x, 17/11/15.

Lượt xem: 3,206

1. phong92x Thành viên cấp 2

Các bác cho em hỏi, các bác đã bao giờ vừa làm SEO, vừa làm Thiết kế vừa làm Nhân viên hành chính (Công văn, giấy tờ,...) lại vừa làm trợ lý cho Sếp mà lương 4,9 tr chưa ? Em đang làm kiểu này mà thấy chán k tưởng được ! Lắm lúc bực cả mình, ông sếp soi từ khóa. E chả có thời gian mà viết bài, đi link làm sao mà nó lên được.
    Cảm giác không thể ôm việc được !

...
  2. ailovepho

ailovepho Thành viên cấp 1

Mình đoán cty bạn làm chắc quy mô không được lớn lắm nên bạn phải kham nhiều việc vâỵ. Lời khuyên giúp bạn là nếu có tương lai ( học hỏi thêm kiến thức, thăng tiến...) cho bạn có chí tiến thủ thì ở, ngược lại vừa làm vừa tìm công việc mới là vừa
    phong92x thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nhiêu đó cồng việc thì viết bài sao nổi. 1 công ty đội ngũ viết bài đã lên đến 10 người là bình thương (chỉ viết bài thôi), vậy là thớt làm thập cẩm rồi, chuồn lẹ.
  4. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Ở lại nếu có tương lai (Công ty lớn mạnh hoặc được thăng tiến, tăng lương).
    Ra đi để giữ lấy tí tuổi trẻ nếu không có mấy thứ trên bác ạ. :)
    August Lêphong92x thích bài viết này.
  5. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bác, nguyên đi backlink đã vỡ mồm ra rồi mà suốt ngày hạch sách, lương thì cả năm tăng được 1 bậc 500 k, e nghĩ thăng tiến được cũng kiệt sực
  6. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Mình cũng khuyên bạn nên nghỉ công việc ở công ty đó đi bạn. Cũng biết là giờ sắp đến Tết ngại tìm việc mới nhưng làm như vậy bạn không phát triển dc đâu. Thà công việc vậy mình dc trả mức lương xứng đáng còn ráng kham. Nghỉ và tìm việc mới sẽ có nhiều cơ hội tốt hơn bên ngoài đang chờ bạn đó. Bạn chọn cv bạn thích hoặc là thiết kế hoặc là làm SEO mà phát triển theo 1 hướng đủ kinh nghiệm có thể tự tin xin việc cv bạn thích. ^_^ GOOD LUCKY!
  7. phong92x

Chắc có lẽ sau tết thì e phải xin nghỉ, giờ nghỉ cũng hơi dở hơi vì e có lý do riêng, chắc e tính theo nghề thiết kế thôi
  8. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

bạn giống trái chuối hoặc kẹo gum trong mắt cty, ép dc ép, cty mua nhà lầu xe hơi chứ ko có dư để tuyển nv hay mướn ng ngoài làm mấy cv khác ngoài chuyên môn của nv =)) ôi vn
  9. Kts.Xuantran

Kts.Xuantran Thành viên cấp 1

Còn tùy vào tình hình công ty, nếu cảm thấy có thể kham được thì nên cố gắng, không thì nghỉ thôi bạn.
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chia sẻ thêm với thớt, chắc là công ty muốn tiết kiệm chi phí nên mới kếu thớt ôm hết việc như vậy, mà nhờ đó thớt mới trở nên đa nằng. trừ những việc không liên quan ra thì thớt là 3 in 1 trong Marketing online rồi.
  11. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Cùng tình trạng. Mình làm ở cty quảng cáo, vừa thiết kế, vừa đứng máy in kiêm luôn máy cắt laze =.=
  12. phong92x

Nói thật với các bác, em làm cũng được 1 thời gian rồi, lúc đầu con muốn kham vì thôi thì cặm cụi kiếm tiền công ty lại gần nhà, nhưng giờ quá chán vì như sếp người ta thì bận trăm công nghìn việc ông sếp này của e rảnh cả ngày và chỉ rình soi nhân viên
  13. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Nếu bạn chưa có nhiều kinh nghiệm mà muốn kinh nghiệm lên nhanh thì phải để ngta "bóc lột" thôi :3, sau 1 thời gian vững tay thì tìm 1 chỗ ổn định chút mà làm... Chúc thớt sớm tìm đc việc như ý :">
    Nguyễn Tất Thắngphong92x thích bài viết này.
  14. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

Nghỉ gấp đi bạn, nên tập trung 1 chuyên môn thôi đừng nên kham nhiều vậy vừa đau đầu vừa ko phát triển chuyên sâu dc gì cả, nên đừng phí thời gian và tuổi trẻ vào những việc như vậy. Mình cũng từng như bạn nên mình hiểu, Vừa làm I.T , vừa Thiết kế, vừa kiểm kê hàng hóa và tổng hợp số liệu trong 1 TTTM, nói chung thời gian đó cũng cho mình thêm kn và kĩ năng khác, nhưng một thời gian vậy là đủ rồi :)
    SilverLancephong92x thích bài viết này.
  15. phong92x

LeCuong có lẽ bạn nói đúng
  16. phong92x

nguyenthao811 mình không nhận là mình không có kinh nghiệm, chủ yếu ở đây cũng k có ai để mình học hỏi chuyên môn cả bạn ạ, 1 mình làm từ a-z
  17. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

khi nào thấy đủ kinh nghiêm rồi thì đi thôi bạn ah, bạn nên cảm ơn môi trường đó đã trau dồi cho bạn rất nhiều thứ, sau này chắc chắn có lúc dùng đến
  18. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn làm nhiêu đó mà có hơn 4tr cơ à, bản thân mình hôm trước có ông anh bảo làm SEO và quản lý fanpage không mà hơn lương của bạn mà mình không làm đấy, vì mình thấy nó không xứng đáng công bỏ ra, với lại công việc đòi hỏi chất lượng và mục tiêu, mà mục tiêu thì khó nuốt :D
  19. phong92x

Đúng là không nuốt được :(
  20. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

hihi...nuốt được thì sinh viên nuốt hết rồi bạn, không những lương mà họ còn trích huê hồng cho mình nếu bán được sản phẩm đấy, vì cái page họ bảo mình làm là bên buôn bán hàng điện thoại di động :)

Ủng hộ diễn đàn