Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lấy ảnh gốc bản quyền đã bị đóng dấu bằng Google

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi ducuong233, 18/5/16.

Lượt xem: 4,156

1. ducuong233 Thành viên cấp 4

:D Hello các bạn.
    Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn một cách lấy những bức ảnh stock bản quyền trên mạng. Ờm có thể nói là cách này khả năng hên xui, nhưng hiệu quả có thể đạt đến 70 ~ 80%.
    Mình sẽ lấy ví dụ cụ thể nhé.

B1:
    Đương nhiên bạn đang lướt google, và bống nhiên tìm thấy 1 bức ảnh nào đó bạn thích, nhưng rất tiếc nó lại bị đóc dấu.

B2: Bạn hãy tự tin down hình đó về máy của mình đi đã, roài chúng ta tính tiếp.

B3: OK! Giờ ảnh của bạn đã trong máy, bạn mở trình duyệt ban nãy bạn vừa tìm được bức ảnh đó đó. Bạn xóa phần từ khóa tìm kiếm đi. Và lúc này bạn để trình duyệt ở chế độ cửa sổ roài. Bạn hãy kéo cái ảnh ban nãy bạn down được và bê vào ô trống tìm kiếm. Và Enter.

B4: Giờ bạn thấy gì nào, một loạt các ảnh giống như ảnh bạn muốn tìm đúng không. Kéo xuống cuối cùng và chọn tiếp trang thứ 2 nhé.

B5: Hên xui, nếu bạn là người tốt thì bạn sẽ tìm được những bức ảnh free sẵn và không có đóng dấu =))

Chúc các bạn thành công.

P/s Bạn cũng có thể dùng cách này, để check xem đứa nào chém gió với bạn :"> Nhất là khoản "logo tự mình thiết kế" =))

...
  2. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

chi cực zậyhttp://[ATTACH=full]77668[/ATTACH]bấm 1 cái là đc mà

[ATTACH=full]85744[/ATTACH]
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

kemyeu Cái này là cách search là như vậy, đương nhiên một số hình mình muốn check nguồn của nó nữa mà. :"> Ví dụ nhé. Ai thuê bạn xóa hộ 1 cái ảnh họ gửi. Thì bạn đâu có đường dẫn mà vào để ấn nút tìm kiếm kia đúng không.

:">
  4. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

ừ cũng đúng :))
    bonus thêm cách tìm hình có sẵn trên mạng, click chuột phải vào hình rồi click vào dòng dưới
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

6. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

bạn thớt muốn hướng dẫn cách tìm hình offline đó mà, trong trường hợp khách hàng đưa hình bị watermark mà không biết link thì tìm kiểu đó
    ducuong233 thích bài viết này
  7. ducuong233

Phạm Hữu Dư -_- Cái này là để tìm cả ảnh offline khách gửi mà bác. :)) Chứ không phải chỉ tìm online sẵn link đâu bác ạ.

Nói chi tiết ra để các bạn không biết có thể tìm và lọc theo cách đó thoai :">
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trong link bài viết trên mình gửi cũng có link bài viết rất cũ nói về cách tìm cho ảnh online và offline, từ cái thời Chrome chưa cập nhật tính năng tìm kiếm này.
    Tuy nhiên bác thớt bảo tìm kiếm ảnh offline mà bài hướng dẫn lại hướng dẫn cho anh online, dễ bị bắt bẻ chặt chém lắm đấy nhé :D
  9. ducuong233

10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Giờ thì được ăn gạch rồi đó Thớt:3
  11. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Có tinh thần chia sẻ thì không ai nở ném gạch to đâu bác ducuong233 he..., ủng hộ bác.
  12. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

uh cách này làm lâu rồi. Kéo thả kiểu đố tìm anh tương tự, đỏ thì tìm được ảnh gốc
  13. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

ủa cách này vẫn làm hồi nào giờ luôn mà!
    K.Trang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn