Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lưu ảnh png xóa phông tại mục export Illustrator?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi MIRUMODEPON, 17/7/19.

Lượt xem: 6,568

1. MIRUMODEPON Mới đăng kí

Chào các bạn! Mọi người cho mình hỏi: Khi mình xuất file ảnh png tại file - export, thì xung quanh bức ảnh vẫn có phông trong suốt bao quanh như hình, có cách nào lưu được toàn bộ bức ảnh không gồm phần dư không ạ?
    p/s: mình biết cách Save for web, nhưng khi so sánh phóng to mình thấy chất lượng ảnh file - export - png ổn hơn.
    Cảm ơn ạ! :D

...
  2. MIRUMODEPON

MIRUMODEPON Mới đăng kí

3. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Bạn tạo một nền cùng màu phía dưới phần dư đó và xuất file thôi, chứ không có biện pháp nào khi file xuất PNG mà bạn muốn nó auto xử lý phần thừa cho bạn được đâu

Ủng hộ diễn đàn