Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tách chữ ký ra khỏi con dấu trong file scan, png, pdf.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi justbegentle, 1/8/18.

Lượt xem: 45,290

1. justbegentle Mới đăng kí

Anh/ chị em trong group cho em hỏi có phần mềm nào tách được các phần tử trong file scan hoặc pdf không ạ? cụ thể em muốn tách chữ ký ra khỏi con dấu. Hình em up lên em lấy hình mẫu trên mạng thoy ạ? Mong mọi người giúp đỡ, em cảm ơn!

...
  2. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

PTS, AI, COREL
  3. justbegentle

justbegentle Mới đăng kí

LoveGhost , mình tải PTS về có xem hướng dẫn trên mạng nhưng mà làm không được. Dùng công cụ magic tool (W) để tách mà không đc. Ban hướng dẫn giúp mình với.
  4. tuanpt81

tuanpt81 Thành viên cấp 2

cái này làm đc nhưng không sử dụng vào mục đích sấu thôi
  5. LoveGhost

tự tìm hiểu nha chú, chứ mấy vụ làm giấy tờ, copy chữ ký, con dấu 0 ai chỉ hoặc làm dùm đâu
  6. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

lại thêm thanh niên hỏi về mộc đỏ và con dấu, hình như dạo này nhu cầu này đang hot hay sao ấy, cửa hàng dịch vụ photocopy của tui tuần nào cũng nhận vài ba ca con dấu đỏ kiểu này. Haiz.
  7. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Cái này xài PTS lấy cục gôm xóa hết nền trắng của tờ giấy Ford, rồi cho chế độ Multi là được.
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Anh Design - GV : Cái tách chữ ký này, mình nhấn actions, là ra, mà vì dấu liên quan tới pháp luật, mình chỉ nói miệng vài câu, về kiến thức Photoshop thui, thì nói thoải mái vẫn dc, chứ mình hok làm giúp đâu, he he ! :))

Anh Design - GV thích bài viết này
  9. Anh Design - GV

tranvan.muon mấy cái này chỉ cách làm thôi chứ ai dám giúp.... Lâu lâu làm 1 cái nên cũng k cần action mấy :x:x:x
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. tranvan.muon

@Anh Design - GV : Mình lưu actions, hok phải là làm nhiều lần, mà là vài ngày sau, mình lại hok nhớ nỗi, lúc trước mình đã làm cái này bằng cách nào, nên mình hễ làm cái gì, cũng lưu files Mock up hoặc files Action, Mocup thì biết dc phải Place Image here, action, thì mình xòe ra, đọc lại các lệnh , chứ hok thể nhớ nỗi hôm qua làm cái đó, bằng cách nào, he he ! :))
    Thí dụ hính dưới này nè, lúc trước mình làm từ nền trắng, ra toàn bộ xong luôn á, mà bi giờ, quên hết trơn hết trọi òi, chỉ có gõ Text rùi nhấn Actions, thui, chứ đừng kêu mình làm cái này, từ nền trắng nữa, từ mình làm ra, mà mình cũng quên hết, gọi là [ pó tay chấm cơm ]. he he ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 2/8/18
    Anh Design - GV thích bài viết này
  11. LoveGhost

12. Anh Design - GV

hay thật =D>=D>=D>
  13. tranvan.muon

@LoveGhost : Nó có sẵn ở bên Graphiriver đó, tới bi giờ, vẫn chưa tìm dc ai share file này bao giờ cả. mình cũng tìm hoài, mà vẫn hok ra files share đó luôn.

3D Isometric Sticker Photoshop Action

Code:
    https://graphicriver.net/item/3d-isometric-sticker-photoshop-action/5092192
  14. lytran

lytran Mới đăng kí

tiêu đê nghi hiểm. Dễ phục vụ cho các mục đích xấu

Ủng hộ diễn đàn