Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Cần giúp đỡ ] Mọi người chỉ giúp em cách làm theo như trong bức hình !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Running Man, 24/7/13.

Lượt xem: 2,450

1. Running Man Mới đăng kí

Em chỉ mới bắt đầu lần mò PS được vài ngày. Nhờ anh chị nào biết giúp em làm theo như trong bức hình. Cách tạo một ảnh nào đó trong hình tròn như trong ảnh đấy ạ !

Mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ em . Em xin cảm ơn trước !

...
  2. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Bạn cần làm cái gì ạ? mấy cái hình trong hình tròn kia thì mình chỉ biết cọp trên mạng thôi
    Running Man thích bài viết này
  3. Running Man

Running Man Mới đăng kí

Em muốn biết cách làm sao để chèn một cái ảnh vào bên trong cái hình tròn. Vd: như ảnh avatar của em . em muốn chèn vào trong hình tròn đó đấy ạ
  4. AlienS

AlienS Mới đăng kí

bạn vẽ 1 hình tròn ra rồi chọn file > place hình ảnh vào, đặt nó trên hình tròn rồi chuột phải layer hình ảnh chọn Cliping layer Mask ( hay gì đó mình nhớ không rõ ). Để tạo viền trắng bên ngoài, bạn giữ Ctrl chọn layer Hình ảnh và layer Hình tròn và Ctrl + E nó sẽ gom lại thành 1 layer chung cho mình. Bạn chuột phải layer chung đó chọn Blending Option, nhìn sang bên trái cửa sổ hiện ra chọn Stroke ( hay gì đó mình nhớ không rõ ) và điều chỉnh các thông số đường viền theo ý bạn, chúc bạn thành công ! :D
  5. Running Man

Running Man Mới đăng kí

Cám ơn ạ ! :)
  6. Running Man

Running Man Mới đăng kí

Có thể hướng dẫn chi tiết đc ko ạ ? có hình thì càng hay. Em ko làm đc. T.T
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

hướng dẫn chi tiết :
    Làm bằng Shape là sắc nét nhất, và còn để lại Path, để sau này, có thể chỉnh sửa lớn nhỏ.
    Bạn để 1 hình cần làm = Layer, (hok phải Background), rùi vẽ Shape tròn, (hok phải Path nhé), rùi nhấn giữ cái vector Shape, kéo nó xuống ảnh dưới của mình, và xóa hết các thứ tạo Shape kia đi, và Stroke thì lên Menu - Layer Style, chọn mục Stroke, chọn màu Trắng, nên chọn Stroke Inner, để bên ngoài sắc nét, giữ nguyên SAve As file. PSD. sau này có thể thay hình, và uốn Vector, Stroke kia. :))

Ủng hộ diễn đàn