Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua PC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nguyễn Xuân Thái, 24/8/15.

Lượt xem: 1,928

1. Nguyễn Xuân Thái Thành viên cấp 1

Bàn các chạo!
    Như tiêu đề, mình đang có nhu cầu mua máy tính để phục vụ thiết kế đồ họa, mình làm về branding là chủ yếu và đang muốn tập tành về video, clip. Phần mềm sử dụng chắc cũng đến Ae là căng. Bên cạnh đó cũng muốn max setting Dota2 :)).

Nhờ các bác rành về IT thiết kế giúp bộ case nhé.

Budget là 10 - 15tr ạ.

Xin cảm ơn :D

...
  2. Rắc

Rắc Banned

Max setting thì rất đơn giản , sắm bộ bo mạch chủ Intel core I7 , thùng máy bạn nên bảo người ta làm nguyên dàn máy ráp rất tiện và lấy hết những cái mạnh về máy tính giúp máy chạy mượt , ví dụ như bàn phím HP , chuột quang Alien or Sky , màn hình nên mua màn hình LED AOC or Asus , thì case bạn nên sắm cái case tầm 500-700k là giá được mà thùng máy , sắm 3 quạt , 1 quạt Chip và 2 quạt máy để máy không bị nóng , xài lâu không hư hỏng , ram thì dota 2 bạn còn dư tiền thì sắm 2 card 4 gigabyte . Vậy là tạm ổn rồi .
    Mình đang thắc mắc là giấy bao vở nên làm giấy cỡ như thế nào , A4 thì không vừa , A3 thì hơi to , mình đang dự định ghép 4 hình vào và làm thành tập A1 giống các tiệm hay làm , mình chỉ thắc mắc không biết nên xài giấy ra sao , cứng hay mềm , trong hay bình thường . Giúp mình với .mình cảm ơn trước
  3. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

gửi bạn
    - Mình chọn i5 vì xử lý các chương trình bạn dùng tốt trong tầm giá, nếu thêm được khoản nữa thì mình sẽ chọn Xeon ngang i7.
    - Ổ cứng bản Black này bền hơn các bản thường khác như Blue.
    - Nguồn Hydance (by Seasonic) vì trong tầm giá này nó có phần 80plus (bronze?).
    Nguyễn Xuân Thái thích bài viết này
  4. Nguyễn Xuân Thái

Nguyễn Xuân Thái Thành viên cấp 1

5. net35

net35 Thành viên cấp 1

Bạn qua tân doanh xem có máy bộ 13tr cấu hình thấy cũng ok
  6. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

bạn nói là 1 bộ case, thì mình build case. chứ bạn có nói cả màn hình đầu? dafuq? :?
  7. Phùng Đắc Tú

Phùng Đắc Tú Mới đăng kí

ko bít bác đã build và mua được chưa cơ mà em cứ tư vấn cho bác 1 bộ đầy đủ này nhé: Trong tầm giá chưa đến 15 ạ :D

Main: MSI H81M-P33
    Bộ vi xử lý: Core i5-4460: 3.20GHz/ 6MB Cache, LGA1150

Bộ nhớ (RAM): Ram 4G Kingston x 2 c
    Ổ cứng: HDD 1TB
    Card màn hình:VGA MSI N750 1GD5/OCV1
    Màn Hình: Monitor LG 19.5” 20M37A LED
    Nguồn: Xigmatek XCP-A400

Case: Case Xigmatek Mid Tower Recon
    Bàn phím+ Chuột

Có gì bác cho em xin email hoặc sđt, em sẽ gửi cho bác mấy lựa chọn & báo giá khác của bên em để bác có nhìu lựa chọn hơn.

Ủng hộ diễn đàn