Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Canon EOS 600D] 16 tuổi và những bức hình đầu tiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Kún.ĐAC, 12/7/14.

Lượt xem: 3,030

1. Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

Em năm nay 16t, Đã tham gia diễn đàn từ năm 2013 :D và được xem vô số bức ảnh do các anh chị trong forum chụp và up lên :)) Nhân dịp 2 đứa bạn rủ đi chụp hình cho tụi nó! Em đã bấm được một vài shot. Anh chị xem và góp ý dùm em :(
    E chỉ mới 16t nên đừng chê bai nhiều quá :( dễ tổn thương lắm :))
    Edit và Blend bằng Adobe PTS và Adobe Lightroom
    1.
    2.
    3.
    4.
    .[​IMG]
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.

...
    LongKenjpitlamgi thích bài viết này.
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

cố lên cháu :)
  3. forus228

forus228 Thành viên cấp 2

16 đã có gấu rồi à, anh lúc 16t vẫn còn chơi đùa ... 2-3 em
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

quá đẹp
  5. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

6. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

He, ý tưởng một số bức khá ổn nhưng bố cục chưa tốt lắm bạn à... Một số ảnh nó hơi bị "nghiêng" :) Màu thì mỗi người một ý nhưng bạn nên làm nổi bật chủ thể hơn :).............

Nói chung những bức hình đầu tiên như vậy là đẹp ... Có đam mê thì sẽ ngày càng phát triển "nghề" hơn ... Ở tuổi của bạn, mình vẫn đang đi dắt bò thôi :D
  7. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

Mr.Zer0 đến lúc blend xong em mới nhận ra bị nghiêng anh ạ :(( Có 1 số tấm em đã dùng Lens correction để sửa lại nhưng vẫn sót mấy tấm này :P Hình như đa số là bị nghiêng :( Tay em có vấn đề rồi :((
    - Có những cách nào để blend người nổi lên ạ ?
  8. Kiến Trúc Đam Mê

Kiến Trúc Đam Mê Mới đăng kí

16 mà mặt mũi già vậy trời :3
  9. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

10. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Kún.ĐAC : Trên diễn đàn này từng có một theard hướng dẫn sử dụng Exposure để làm trong ảnh đó bạn ... Sử dụng cách này là đơn giản nhất á ... Mình không rành Lightroom lắm :)

Còn ảnh bị nghiêng thì bình thường mà bạn ... Nhất là đây lại là những tấm ảnh đầu tiên của bạn ... Bạn có thể canh thẳng bằng grid hoặc điểm lấy nét trên máy (nếu bạn chụp lấy nét đa điểm :) ) ... Nhưng nhớ là khi chụp thì cẩn thận, sửa các thói quen xấu, chụp chậm xíu cũng được chứ đừng cứ đưa máy lên là chụp mà bỏ qua mấy lỗi đó ... Đến khi thành thói quen thì khó sửa ... Hi, hi vọng không làm bạn mất lòng :)
  11. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

Mr.Zer0 à chính xác ! cảm ơn anh ạ :D
    Em toàn chụp vội để lấy được nhiều shot ! vì 2 đứa mod kia ngại nên chụp đơ lắm ! em toán phải ấn vội ấn vàng thôi :D Cảm ơn anh nhiều ạ :D em sẽ cố gắng sửa :D
  12. Kiến Trúc Đam Mê

Kiến Trúc Đam Mê Mới đăng kí

Ùm :3
    Cứ tưởng :v
    Mà con đó bạn mua nhiêu vậy
  13. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

Kiến Trúc Đam Mê thực ra là em già hơn cơ :))
    Con này full Body + Lens là 15 triệu 5 anh ạ :P
  14. DucBomm

DucBomm Thành viên cấp 1

Chụp bằng lens gì đây bác ??
  15. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

@DucBoom 18-50 bác ạ ==! mua body hết tiền mua les :(
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

16 tuổi bé quá, chưa được yêu em nhé. Học hành là tất cả, tương lai của em còn ở phía trước kia kìa.
    - Đưa anh trông hộ bạn gái cho. :)
  17. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

pitlamgi Em là thằng cầm máy mà :(
    pitlamgi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn