Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cắt Ghép] Hình phân thân, các bác có thích thể loại này không ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tanphong1890, 23/6/14.

Lượt xem: 2,732

1. tanphong1890 Banned

Tình hình là thấy mọi người có nhiều tác phẩm đẹp quá, xem mà cũng muốn đua đòi với người ta :D.
    Sẵn vừa làm bức hình phân thân cho bà chị, đăng lên nhờ mọi người nhận xét. Mọi người cho nhận xét nhiệt tình nha.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/6/14
    Hồng Sơnhatay1712 thích bài viết này.
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bóng của nhân vật bạn làm hơi bị ảo...:thực tế nó k nthe đâu bạn.
    tanphong1890 thích bài viết này
  3. hungdv1991

Bạn để ý dưới cái mép bàn kìa, mode ở giữa ấy, cái bóng j mà ở dưới gầm bàn vậy?
  4. tanphong1890

tanphong1890 Banned

Bóng là thật đó bạn. 100 là thật, tại có nhiều mặt kính nên thấy nó ảo vậy thôi. Tấm này mình ghép không lỗi
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cái này là bạn chụp 3 ảnh cùng góc độ,địa điểm,chỉ thay đổi tư thế chút thôi nên việc ghép cũng khá ok,tuy nhiên bạn có dám khẳng định ko có lỗi ko?:))
    P/s: tớ thích tấm ảnh treo trên tường hơn >:)
  6. tanphong1890

tanphong1890 Banned

Conmeohen ơi, tớ không dám khẳng định 1 trăm % không lỗi, nhưng 99% ^^. Nếu ai không tin mình có thể đưa hình gốc. Bạn hungdv có lấy hình gốc không
  7. conmeohen

Và tớ đã nhìn ra ngay 1% :)),tuy nhỏ nhưng đủ để cho là lỗi :D.chịu khó tìm nha
  8. hungdv1991

Lỗi rành rành ra kia mà cứ cãi conmeohen nhỉ?...:)):)):))
  9. tanphong1890

tanphong1890 Banned

meohen, bạn chỉ cho mình đi
  10. Nguyễn Đắc Mạnh

Nguyễn Đắc Mạnh Mới đăng kí

Mình cũng nghĩ như conmeohen, nếu máy nằm im trên mặt kính, chỉ mode di chuyển thì 3 mảng ghép lại là ok rồi, bạn nên úp hình gốc lên để mọi người góp ý :)
  11. hungdv1991

Thì chắc chắn là fic máy, chứ k fic máy thì đố đứa nào làm dc đấy...:D, nhưng vẫn lỗi mà lại.
  12. conmeohen

Bạn soi lại cái đỉnh gối bên phải và cái bóng của nó nhé :)).đó là do bạn tẩy lớp dưới với opacity nhỏ,cái gối bị xê dịch 1 chút nên đã ko trùng nhau,bạn lại quá để ý vào mod nên ko nhìn ra,mình onl mobile mà còn nhìn rõ kìa :D
    a KoiNguyễn Đắc Mạnh thích bài viết này.
  13. tanphong1890

tanphong1890 Banned

meohen, bạn hay quá, quá hay. mình đã tắt đi tắt lại các layer rồi mà vẫn không nhận ra.
  14. tanphong1890

tanphong1890 Banned

Tự kiểm điểm, tự kiểm điểm, tự kiểm điểm ^^. Thực ra đây là tấm hình đầu tiên mình làm. Hôm qua mình đã soi kỹ lắm rồi nên mới mạnh miệng nói 99% k lỗi ^^. Rút kinh nghiệm, lần sau là 6 mươi % thôi dc rồi ^^, cảm ơn mọi người đã góp ý
  15. conmeohen

Thực ra cái lỗi đấy nếu nó nằm ở góc ảnh hay trùng với màu tường đồ vật thì ko để ý nhưng nó lại đập thẳng mắt người nhìn,lại thêm màu tường tách biệt nên dễ nhận ra nên nó ko còn là 1 lỗi nhỏ nữa.ko sao,rút kinh nghiệm tấm sau,tớ cũng thick thể loại này lắm ;)
  16. nguoihaman

nguoihaman Thành viên cấp 1

Chủ thớt bị ban rồi kìa! :))
  17. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

cái này mình làm khoảng 3phuts. ^^ với 3 cái ảnh giữ nguyên vị trí của máy
  18. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) thớt có vẻ tự tin =))
    Nhưng nói thật làm cái kiểu ảnh phân thân này đã quá cũ trên VDS rồi phải nói là cũ như khủng long vậy
    Chụp và làm kiểu ảnh này không cần kỹ thuật chụp lẫn blend chỉ cần biết sơ sơ là được , miễn làm sao màu + ánh sáng + hành động( mod ) đồng nhất là được
    Thớt đã măc cái lỗi ngớ ngẩn nhất trong cái pic này là 3 stock chẳng cái nào liên quan tới cái nào , mỗi ánh mắt ở các stock nhìn sai hướng , ánh mắt không cái nào nhìn vào cái nào cả
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn