Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chả lẽ mắt mình dạo này có vấn đề?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Arsenelupin, 18/9/15.

Lượt xem: 5,596

1. Arsenelupin Thành viên cấp 1

Mình đang thiết kế 1 cuốn sách. Chỉ còn cái bìa thôi.
    Đây là bìa do mình thiết kế:

Đây là bìa được chọn:
    Chả lẽ mắt mình dạo này có vấn đề nhỉ?

...
  2. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

đơn giản là câu chuyện về tiền, ;;) bạn tk đẹp vậy thì dc chọn hay ko đâu quan trọng
  3. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thiết kế của bạn đẹp nhưng là đẹp do hình chứ ko phải thiết kế của bạn
    mình thấy tổng thể 2 mặt thì bìa dc chọn nó thống nhất, phong cách nó rõ ràng hơn.
    Bạn có thấy thiết kế của bạn từ hình ông Trịnh, đến hoa sen và hình đền, màu sắc nó hoàn toàn ko có tí liên quan nào với nhau, huống chi là di tích thì bạn đừng xài font ko chân, nên xài có chân hoặc hoa văn 1 chút. Và bạn có thấy bìa sau của bạn nhìn giống bìa 1 cuốn tập kẻ ô cho học sinh? bạn nên có trích dẫn văn của tác giả.
  4. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

#1 suy nghĩ tiêu cực vậy bạn !
    #2 đồng quan điểm với mình.
    Thêm nữa mình nghĩ người duyệt tác phẩm này có lẽ đã lớn tuổi.Xét về trang bìa được chọn mình vẫn thấy có tý gì đó cổ kính trang nghiêm và văn hóa.
    Về tác phẩm ý kiến cá nhân của mình,thì nó đẹp nhưng phù hợp với các tác phẩm giới thiệu di tích lịch sử hơn là kể về 1 nv lịch sử.
    Good thích bài viết này
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

bìa của bạn nhìn màu cái dòng chữ ở gáy sách là không chấp nhận được rồi, không cần biết bạn dùng font gì.
  6. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Bìa của bác làm em liển tưởng đến profile của Facebook với ảnh cá nhân và ảnh bìa là đầm sen '@-@
    tuancrabAugust Lê thích bài viết này.
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Nếu tớ là gk thì sẽ chọn bìa 2.
    Good thích bài viết này
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ký tự "T" ở đầu xa quá bạn đọc có cảm giác rời câu chữ :D thành "rịnh"
  9. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Vâng! Mắt bác có vấn đề thật rồi !
    Good thích bài viết này
  10. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Thiết kế của thớt trông như trang timeline facebook vậy =)) là mình mình cũng ko chọn luôn.
  11. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

k dc làm đẹp mà chỉ dc làm đúng =))
  12. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 thì mình sẽ chọn bìa 2, nhìn có chất "di tích" hơn :D
    Hung Tan thích bài viết này
  13. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Các bác chém gió ác quá, em đang ngủ mà lạnh hết người.... Nhưng công nhận... bìa 2 đẹp hơn, bố cục chặt chẽ và có ý đồ hơn... và màu sắc nhìn cũng ngon hơn. Iem hết, hahha
    Hung Tan thích bài viết này
  14. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

ngắn gọn thôi: bìa 2 > bìa 1
  15. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Thớt không có duyên với khách rùi.
    Có 1 điểm (ko liên quan tới thiết kế) mình thấy bất thường là: mẫu của bác là do "Sở VH TT&DL Đồng Nai" và file của khách là "NXB TT & TT". Nếu thay đơn vị như vậy chắc chắc là dù thiết kế có đẹp cũng bị loại :D
  16. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Bạn PHUC-HOANG cái tên nhà xuất bản đó ko quan trọng, cái đó thì lúc thiết kế để tạm thế nào cũng đc, còn lúc bàn giao nếu họ ưng, họ sẽ yêu cầu sửa tên nhà xuất bản giống theo như giấy phép họ đã xin, điều quan trọng là như các bác khác đã nói, bìa 2 > bìa 1 :D
    PHUC-HOANG thích bài viết này
  17. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

cái thiết kế thứ 2 hơn rõ ràng, nó có phong cách, thể hiện tính cổ điển, điềm đạm bằng việc sử dụng màu nâu đồng.
  18. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Có lẻ thớt bị facebook hóa khi thiết kế cái bìa ^^!
    Theo mình gáy và chữ T cách điệu của thớt bị lỗi, màu của bìa 2 phù hợp với di tích hơn. Thớt rút kinh nghiệm nha ^^!
    Nhưng cái bìa sau của mẫu 2 theo mình cũng ko đạt, giống như bí ý tưởng quăng nguyên bài thơ vào ý và thiết kế nhìn không sạch (hình chìm lẫn với chữ của bài thơ --> đọc rất khó chịu).
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thực ra về di tích thì người ta thích cái nào nó mang tính cổ kính và trang nghiệm hơn nên người ta chọn bìa 2 cũng đúng thôi, thêm nữa là màu sắc cũng phù hợp với kiểu lịch sử, cổ... Trích dẫn mấy câu sau bìa cũng sắp xếp rất bình dị, đơn giãn.
    Còn nếu làm bìa sách giới thiệu về du lịch thì mình chắc sẽ chọn kiểu Bìa 1.
    Dũng Đặng, Arsenelupinh_ds thích bài viết này.
  20. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Tôi thấy cái được chọn đẹp hơn cái của bạn đó chứ ...

Ủng hộ diễn đàn