Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi by Milk Candy

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Milkcandy1511, 16/9/13.

Lượt xem: 3,460

1. Milkcandy1511 Mới đăng kí

Lâu lâu ngồi tổng hợp lại những thứ đã làm :D và ngồi ngắm ^^ hì. Mong bà con ủng hộ mềnh nhé!!
    Mấy tấm này chủ yếu là vẽ cho khách và tặng bạn bè :D Thích lắm í ^0^~

Cảm ơn các bạn đã ghía wa xem :"> ekek, chúc 1 ngày zui zẻ nha:D

...
    sonhaieu, Thiên Ma, TgB9 người khác thích bài viết này.
  2. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

vẽ đẹp lắm :))
    cho hỏi pic đầu background là do thớt vẽ ạ?
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cái này đâu phải chibi đâu bạn
  4. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

giờ nhiều người nhầm lẫn chibi quá =)) =)) chỉ toàn là vẽ bình thường mà cũng kêu chibi, tò mò vào xem 10 topic thì cả 10 ko phải chibi, ức chế mà ko làm gì dc :))
  5. Milkcandy1511

Milkcandy1511 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn Ma Đình Hiệp đã góp ý dù nó ko được văn minh, lịch sự cho lắm ^^
    Mình vẽ theo kiểu mình thích thôi, chibi ko hẳn là cứ phải theo khung 2:1 hay 3:1 đầu-thân, cái đó chỉ là cái nguyên lí cơ bản của chibi thoi, việc thích và phóng tác theo sở thích cá nhân và vẽ theo yêu cầu khách hàng là tùy tay nghề mỗi người vẽ khác nhau. Việc bạn ức chế mà ko làm được gì cũng ko góp phần làm cho môi trường sạch sẽ hơn đâu. Cảm ơn, mình ko muốn đôi co hay cãi nhau thêm làm bẩn bài ^^hì.

Cảm ơn 2 bạn bên trên cùng đã góp ý cho mình ^0^~
    sonhaieu, kuhaikuHoàng Anh Tuấn thích bài viết này.
  6. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

2 pic cuối vẽ tóc đẹp ghê :x vẽ bằng AI hay pen tool sai vậy ạ??
  7. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

có phong cách riêng :)
    Mình cũng thích 2 pics cuối.
  8. Milkcandy1511

Mình vẽ bằng pts thui :) dùng brush tóc down trên mạng về tỉa tỉa :P
  9. Ma Đình Thiệp

ha ha, có người không vừa ý vì dc góp ý kìa ... bạn nói mình ko góp ý ko văn minh lịch sự thì mình cũng chịu. nhưng bạn nói về chibi như thế là có phần ko tôn trọng " chibi" đấy, đúng như tớ nghĩ nếu góp ý nghiêm túc có khi bạn còn ko chịu dc
    Nghệ thuật đúng là ko biên giới, nhưng nó cũng cái "căn bản". chính bạn cũng nói là tỷ lệ căn bản, vậy nên càng không thể thay đổi cái căn bản, mà chỉ nên từ cái căn bản đó phát triển ra nhiều hướng. nếu ko giữ dc cái căn bản thì lấy đâu ra mà phân biệt ????? như thế thì người ta còn định ra từ " chibi" làm gì. nếu 10 người vẽ chuyên nghiệp mà nói đây là " chibi" thì t sẵn sàng xin lỗi bạn vì đã góp ý không đúng.
    P/s: góp ý như này chắc không sợ "bẩn bài" rồi bạn nhỉ ^^
    Milkcandy1511Xai Trính Tã thích bài viết này.
  10. VuTrongThinh

VuTrongThinh Thành viên cấp 2

Bạn vẽ rất ư là đẹp <3
    Mình thích bạn rùi đấy.
  11. Hoàng Anh Tuấn

Hoàng Anh Tuấn Thành viên cấp 1

Mình thích phong cách vẽ Chibi của bạn, đặc biệt pic 3.4.6, đúng là chibi cũng có tỉ lệ giải phẫu hợp lý, không phải cứ cho cái đầu con mắt to lên như một số người mới bắt đầu tập vẽ là chibi, cứ cho thân hình mũm mỉm là chibi, cứ đi theo một vệt như vậy rồi thì phong cách này trong kia cũng trở nên nhàm chán. Bạn có những phá cách của riêng bạn và bạn nên biết mình đang hơn người khác về điều đó. Sàn lọc ý kiến và tự tin thể hiện nhé. :D
  12. kill_president

kill_president Mới đăng kí

bạn vẽ đẹp đấy nhưng cái này người ta bảo ko phải chibi đúng rồi, bạn cãi cái j nữa ^:)^
  13. kill_president

kill_president Mới đăng kí

Ak mà bạn nói bạn thích vẽ theo sở thích cá nhân thì bạn nên sáng tạo ra một loại hình vẽ mới chứ đừng dán cái mác chibi vào, như thế cũng là tôn trọng người đã tạo ra chibi :D
    aries04 thích bài viết này
  14. TL Knight

TL Knight Thành viên cấp 1

chibi chỉ có Nhật có thôi, về Việt Nam ko còn là chibi nữa, nhiều ng vẽ đủ thể loại mà cứ gọi chibi, bạn có phong cách riêng của bạn nhưng đừng gọi nó là chibi vì thực sự nó ko phải chibi :)

15. Milkcandy1511

Ma Thiệp : uh. góp ý vậy là văn minh rồi đấy ^^ Cảm ơn bạn nhé! Nói thế phải nghe lọt tai và tiếp thu được hơn ko
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  16. TgB

TgB Thành viên cấp 1

chibi đâu phải như vầy :(
  17. kuhaiku

kuhaiku Mới đăng kí

Milkcandy1511 : Bạn vẽ đẹp lắm, Pic thứ 6 là bạn tự vẽ nền à :) đẹp ghê hì :P . Tính đến giờ ở VN vẽ được Chibi theo đúng chuẩn 100% (chứ không phải 99,9% or 89% or 79%) nơi mà nó sinh ra cái từ đó đếm trên đầu tay trái cậu à. Nên cậu yên tâm. Của cậu là Chibi thuần Việt :v . Họ có thể có quyền cách điệu 1 chút rồi nhận của họ là Chibi thì mình cũng cách điệu rồi nhận ấy cậu :v :v , không sao cậu.
  18. aries04

aries04 Thành viên cấp 1

Cái này kiểu vector thì đúng hơn chứ k phải chibi :D
    Dù sao thì đẹp lắm bạn he he :)
  19. Ma Đình Thiệp

dù sao thì kỹ năng dùng công cụ của bạn cũng khá, mình chỉ nói đây không phải chibi chứ ko thể phủ nhận tài năng của bạn dc :like:

Ủng hộ diễn đàn