Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi để làm được cái hình này thì dùng Photoshop hay illustrator vậy ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ngoc Minh, 9/6/14.

Lượt xem: 2,309

1. Ngoc Minh Thành viên cấp 1

Hiện tại công ty mới mua về một cái máy in mới. Nhưng sử dụng nó hơi phức tạp. Phải thiết kế cho đúng. Nhiều khi nó không hiểu bản vẽ của mình. Làm 1 đường nó in 1 nẻo.
    Giờ em cũng đang bị rối loạn. Muốn hỏi các Bro 1 vài điều. Mong được chỉ giáo.Còn khó quá thì mình bỏ qua ạ.^_^ Em xin cảm ơn rất rất nhiều. <3.
    Ai có thành ý hơn thì inbox chỉ bảo tận tình dùm em ,em sinh viên nghèo không có gì nhiều báo đáp, nếu kết quả như ý thì cho em xin cái lịch cf cảm ơn nhé. :x
    Em muốn hỏi để làm được như cái hình trên em nên sử dụng phần mềm gì nhanh và tiện nhất?
    Cái máy nó chỉ đọc được những phần không có gì hết .
    - Phần lục giác: em muốn là những cái lỗ màu đen đều tăm tắp như thế thì phải làm sao ạ. Cái phần trắng đó là phần không có gì chứ không phải tô màu trắng. Làm sao mà nhìn xa như 1 màu nhưng khi phóng lên thì sẽ nhìn thấy mấy cái lỗ đen đó, ko bị bể.
    -Còn cái tem chữ thì ngược lại:làm sao cái nền là màu đen còn chữ thì phải bị mất đi ( giống như tờ giấy bị lủng lỗ ấy ạ: tức là cái chữ bị thủng vào cái nền đen. Cái hình chữ nhật cũng làm y như cái chữ.

P.s: Em xin lỗi admin trước nếu có post lộn box.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/6/14
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Mình mới học Ps, theo như mình biết thì ở trong Ps
    Nền trong suốt thì để nền là transparent định dạng của hình là PNG.
    còn chữ thì để nền là màu gì đó, rồi ghi chữ lên, sau đó dùng mask layer để cắt cái chữ đi. cũng để định dạng PNG luôn.
    còn mà muốn zoom lên mà không bị vỡ thì dùng Corel, Ai... để vẽ.
    Ngoc Minh thích bài viết này
  3. Ngoc Minh

Ngoc Minh Thành viên cấp 1

Ngô Đức Huynh . Dạ. cảm ơn anh. Vậy mấy cái lỗ tròn tròn đó thì sẽ làm thế nào ạ.
  4. Duy Béo

Duy Béo Thành viên cấp 2

í bạn có phải thế này k
  5. Ngoc Minh

Duy Béo Yep! Chính nó ạ. Nhưng mà cái phần lục giác thì ngược lại. Nền màu trắng tức là như anh Ngô Đức Huynh nói nó là hình PNG. Mấy lỗ tròn là màu đen, trên 1 cái nền ko có gì .
  6. Duy Béo

Duy Béo Thành viên cấp 2

thế là cái hình lúc giác giữ nguyên hả bạn ? mình chưa hiểu í bạn lắm
  7. Angry Mouse

Angry Mouse Thành viên cấp 1

Vấn đề bạn hỏi về phần hình ngũ giác mình nghĩ nó liên quan đến tách tram, bạn có thể tham khảo trên google, có rất nhiều nguồn viết về vấn đề đó. Còn cái tem mình cũng nghĩ như bạn Duy Béo, xài lệnh Invert trong Ps. Cả 2 ý bạn hỏi đều làm trong Ps
  8. Ngoc Minh

Duy Béo . Đúng gồi ạ. Hình lục giác : nền trong suôt. hình tròn đen.
    Tem thì nền đen ( như trên), chữ trong suốt chứ không phải màu trắng. ( tưởng tượng như 1 miếng giấy đen mà lủng lỗ đó ạ)
  9. Ngoc Minh

10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái tạo hình lục giác kia thì làm đc cả bên Ps lẫn Ai thớt à :D Thớt muốn tạo như vậy à? Dễ thôi mà :D

11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cái chấm chấm kia thím có thể dùng lệnh Color Hafltone. trong Ai và PTS đều có lệnh này :)
  12. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

bạn vào google tìm: cách tạo và sử dụng pattern trong photoshop

Ủng hộ diễn đàn