Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi ngu tí ah.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi sukhak2t, 4/5/13.

Lượt xem: 2,521

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Máy tính mình mới cài win, khi mình mở vào thư mục thì hình ảnh ko hiện ra mà chỉ hiện biểu tượng như thế này, mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, có ai gặp rồi chỉ cho mình biết cách sữa chữa như thế nào để khi mở thư mục thì hình ảnh hiện ra ko ah.

...
  2. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

:)) Bác click chuột bên góc phải chổ more options chọn large icons xem sao.
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

phucphamh thì là large icon rồi đó /:)
    sukhak2t Có thể do máy lag, bạn ấn vào mở hỉnh lên vẫn bình thường chứ :-/
  4. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

phucphamh: đây là large ion rồi còn gì bác? :-?
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đây là Large Icon rồi còn gì, thử các chế độ Medium với small ko được à bạn ?
  6. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

Máy mình cũng thế. Do nhiều ảnh nặng quá mà máy chậm nên ko load được. Bạn thử cho 1 ảnh vào thư mục khác xem có được hem B-)
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Chọn Small Icon luôn đi ! >:)
    - Sau đó lấy Adobe Bridge hc Photoshop LightRoom mừ coi .... Hí hí ... ! >:)
  8. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

do thư mục đó của bạn mất hoặc lỗi file thumbnails: file này giúp hiểu thị prevew hình ảnh.
    Mặc định thì windown sẽ tự động tạo lại cho bạn trong trường hợp bị mất, còn nếu nó lỗi thì bạn có thể xóa đi và để windown tạo lại.
    còn 1 trường hợp nữa là trong phần folder options bạn đã check vào ô never thumbnails thì hình ảnh prevew sẽ ko được hiển thị.

p/s: lần sau tạo topic nhớ ghi rõ cái cần hỏi chứ không phải là ngu với khôn như thế nhé.
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn vào performance options tick vào chỗ tớ đánh dấu đỏ nhé!
    Đường dẫn là: Chuột phải vào Computer Chọn Property. Chọn Performance Information and Took. Chọn tiếp adjust visual Effect. Ở thẻ Visual Effect nhé!
    pitlamgi thích bài viết này
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vào Windows Explorer > Organize > Folder and Search Options > chuyển sang tab View > Uncheck Always show icons, never thumbnails > OK
  11. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Nếu thư mục bạn đang chứa file Raw mà chưa cài chương trình đọc file Raw thì không đọc được là đúng rồi. Còn nếu là file JPG mà không đọc được thì chịu.
  12. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Hehe. Cám ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ ạ.:D
    Nguyễn Tất Thắng cám ơn bạn nhiều. mình làm được rồi.
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tiêu đề của bạn vi phạm nội quy rồi đấy :)
    sukhak2t thích bài viết này
  14. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn