Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi 1 chút về nghề đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Angel.S2, 6/8/14.

Lượt xem: 1,924

1. Angel.S2 Mới đăng kí

Mình có bà chị tính giới thiệu mình 1 công việc mà theo bả là chỉ cần biết cắt, ghép và chỉnh màu cho ảnh :|
    Thế mấy bác cho hỏi như thế thì có cần gì cao siêu không vì thực ra PTS mình mới chỉ biết mấy cái căn bản như cắt, ghép ảnh đơn giản, xóa chi tiết trên hình ... còn chỉnh màu này mình chẳng biết là chỉnh màu gì, liệu có thể học vài chiêu căn bản không ? Ngày mai bả sẽ gửi mail cho mình tấm hình để test nên tạm thời chỉ biết thế :D

Sẵn tiện có bác nào biết ở HCM nơi đâu dạy đồ họa chất lượng không ?

...
  2. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

:v :v
    Cắt ghép hình như còn khó hơn chỉnh màu ấy chứ
    Chỉnh màu chỉ cần curve, selective color, color filter, level, vibrance, v..v... rồi chỉnh sao cho ra màu mình thích :v :v

Ủng hộ diễn đàn