Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện ma của mình , có bạn nào hứng thú không ...?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 18/1/13.

Lượt xem: 5,518

1. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Thật ra có người cả đời không gặp được ma. Có người gặp liên tục. Các cụ gọi là vía nặng vía nhẹ.
    Bạn này chắc nặng vía. Dẫn bạn này đến nhà bạn thì ma cũng ko dám chui ra đâu.
  2. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Tớ chỉ cần bạn nào nặng vía tí, đuổi hộ tớ cô nàng hay đứng trước cửa phòng thôi.
    Từ hôm gặp bạn ý, tớ phải ra ngoài thuê phòng ở đây, không dám ở nhà cậu nữa :(
    Sang nôbiti thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có 1 số bạn ko tin , hơi đùa cợt nhỉ .
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

thờ thiêng, có kiêng có lành
  5. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Mặc dù cũng hơi sợ cơ mà không biết có ma thật không vì chưa đọc được lời giải thích chính xác :D
  6. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Chỗ nhà mình cũng có một bà gặp ma, hồi mới chuyển đến làm ăn rất phát đạt, nhưng nửa đêm dậy đi tè thì cứ thấy một ông cụ mặc đồ trắng râu tóc bạc phơ đứng ở gốc cây vườn sau. Sợ quá đi đi kể chuyện xung quanh, có một người bầy cho là đem chum nước đái đặt ở đấy. Bà này nghe theo đem chum nước đái đặt dưới gốc cây. Từ đó không thấy ông cụ xuất hiện nhưng việc làm ăn thì lại lụi dần, không còn phát như trước.
    Trường hợp của bạn nếu cửa phòng không phải hướng gió thì cứ làm một lon Coca ra chắc là xong thôi.
  7. Thiên Ma

Ghê thật :|
  8. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

e cũng gặp ma r.
    có 2 người theo e mà... :( gê lắm
  9. Cao Coang

Nhà chị ở đâu thế? :D
    Khắc Thượng thích bài viết này
  10. Cao Coang

Mình cũng chưa bao giờ xem video của Phan Thị Bích Hằng :)
  11. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

chưa thì xem đi
  12. pingpoong

Nhà cậu trên quận 12 ý, qua Ngã tư ga là đường gì lên Bình Dương đó.
    Tớ có tin ba vụ ma quỷ gì đâu. Gặp bạn ý cả tuần liền, cứ tưởng xem phim ma nhiều quá nên ngủ mớ mới ghê chứ.
    Tới lúc ngủ buổi trưa bị đè và thấy bạn ý rõ ràng thì mới biết =))
    Cơ mà cứ đứng vịn cửa phòng nhìn thôi chứ chả làm gì.
    Sau hôm đấy tớ chuyển ra ở trọ luôn. Giờ hình như nhà vẫn để không.
    Trước nhà hàng xóm (sát nhà) có một ngôi mộ, trong đó có mấy cái mộ ấy, thêm 3-4 mộ trẻ em nữa.

Sau thì ngủ toàn mơ thấy zombie nó rượt mình
  13. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Thích nhất ma nữ... Nếu gặp trường hợp cuối cùng thì mình sẽ nói : "Anh đây, bật điện lên cho anh tắm nào" >:)
    Ma là có thật đó, nhưng sợ gì ma chứ... nó có làm gì nổi mình đâu.... nên các bác cứ an tâm mà gặp, chẳng sao cả :D
    DX_Degeneration thích bài viết này
  14. HisHerWedding

HisHerWedding Thành viên cấp 1

Ở nhà một mình , nổi hết da gà rồi :|
    DX_Degeneration thích bài viết này
  15. pingpoong

Ờ thì không sao nhưng bị đè thì mệt cả người :-<
    Thế mà lúc trước bị đè, còn rống cổ lên cãi với tụi bạn, bảo chúng nó mê tín dị đoan nữa chứ
    hoa_ki_long thích bài viết này
  16. Thiên Ma

Bác có tin chuyện của em ko , có mấy bạn có vẻ đùa cợt :| nản ...
    hoa_ki_long thích bài viết này
  17. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Em có ý tưởng: Lần sau bác kể chuyện này bằng hình ảnh ớ (manip) chắc là hấp dẫn và giật gân hơn gấp bội phần >:)
    hoangthaitoanThiên Ma thích bài viết này.
  18. Cao Coang

19. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Trong xóm mình có cái cây nhãn, nghe bảo trước có cô treo cổ tự tử ở đấy, nhà có cây nhãn ấy đặt một cái bát hương, thường ngày rằm mùng một đều thắp hương ở đấy. Cái cây rất thiêng, mấy đứa trẻ con khu khác không biết, đến đấy bố láo ( kiểu nhổ nước bọt hay ...ái vào cây ... ) về đều bệnh cả, sau người nhà đến thắp hương cầu khấn mới hết. Hồi bé mình với lũ trẻ cùng xóm sợ cái cây lắm, mỗi lần đi qua đều vái vái vài cái.... Đấy, vì thế nên là từ bé mình đã tin là có ma thật, nhưng cũng tin là mình không làm gì sai thì nó cũng chẳng làm gì được mình. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. :)
    DX_Degenerationpingpoong thích bài viết này.
  20. pingpoong

Còn trẻ thì lo học hành đi, đừng có ham hố gặp "các vị" làm gì L-)
    Cao Coang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn